mới sưu tầm đc cái lồng cũ. lồng loại nuôi và bẫy.

Thảo luận trong 'Phụ kiện cho chim khuyên' bắt đầu bởi vànhkhuyên, 6/3/13.

1. vànhkhuyên

vànhkhuyên Guest

thấy hay hay ngộ ngộ nên rước em nó về nhà. các bác xem thế nào nhé. vì mới lấy về là chụp lên đây khoe hàng tý để các bác chém mỏi tay. kekeke

---------- Bài viết thêm vào lúc 11:07 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 11:05 PM ----------

các bác cứ chém thoải mái nhé. vì mình thấy thích là đc. không quạn trọng gì hết

2. hieubds

hieubds Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,414
    Đít thị là hàng độc rồi bác
    :)

3. vànhkhuyên

vànhkhuyên Guest

thấy hay hay, nuôi đc, bẫy đc, thôi thì cho em nó về với chủ mới chứ để đó giang hồ nó đua mất.

4. Giangnamhp

Giangnamhp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    902
    Chào vànhkhuyên.
    Lồng này có cái hay là có thể vừa để bẫy và vừa để nuôi. Trông hình thức cũng có thể nuôi được, nhưng dùng để bẫy bạn nên lưu ý hai vấn đề sau:
    1. Bạn nên chế thêm dây hoặc thanh nhỏ giữa hai nan cong dùng để chống cửa bẫy vì khoảng cách tương đối rộng nên khuyên có thể thoải mái bay vào, bay ra mà cánh sập không hoạt động.
    2. Khi hoạt động cánh sập chỉ ập xuống do trọng lượng (không có lò xo hoặc dây thun) nên hơi chậm- chim vẫn có thể kịp bay vọt lên trên (Bạn có thể treo, móc hoa quả vào thanh ngang cho nặng thêm một chút).
    Bạn khắc phục được 2 yếu điểm trên thì hiệu quả hơn.
    Vài câu vui miệng mong thông cảm.
    Thân.

5. xuân hải na

xuân hải na Well-Known Member

Thích đã nhận:
    737
    CÒn nữa, cách thứ 3 để khắc phục đó là đóng đinh(đinh nhỏ) lên cửa bẩy dính chặt nam châm vào móc là đạt hiệu quả tối ưu nhất(theo ý kiến của e nghĩ mấy ngày là vậy :D), khi gạt cửa bẫy lên thì sẽ hiểu :p

yeuchimthucanh thích bài này.
  6. haiPeo

haiPeo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    342
    Ôi, cái lồng kiểu này ngoài bắc có nhiều lắm...
    Theo em nhớ không nhầm thì nó xuất hiện khoảng 4-5 năm zui...

7. vànhkhuyên

vànhkhuyên Guest

heheheh, mới tậu về đó, thấy hay hay, còn bẫy thì sg chắc ko có chim. để nuôi mấy con bổi. hehehe. gần tới mùa chuyền rồi. chủng bị chục cái lồng rướt 1 đám về nuôi cho đã

---------- Bài viết thêm vào lúc 12:44 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 12:43 AM ----------

ý kiến hay đấy chứ, nhưng mình nghỉ để nuôi thôi, cứ để vậy, khi nào chán thì nhường lại cho anh em.

---------- Bài viết thêm vào lúc 12:45 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 12:44 AM ----------

ngoài bắc thì mình chịu. còn trong nam thì mình chưa thấy bao giờ nên mình mới thấy hay mình mới mua đó. trong này thấy lạ

8. muahalanh

muahalanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    25
    hàng này bán rẻ mà nhiều ném chẳng hết gọi là độc rùi