Mới Tập Chơi Cá Cần 1 Ít KN của Anh Em

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi TommyTy, 21/11/07.

1. TommyTy

TommyTy Member

Thích đã nhận:
    0
    Em mới tập chơi cá la hán nhà em đang nuôi 2 con King Kamfa ( của ba bx em cho). Em cần 1 ít KN của người nuôi King Kamfa để nó có thể lên màu và đầu lẹ. 2 con cá của em bây giờ được 2 ngón tay đầu thì nửa móng tay út có 7 chữ trên người màu đỏ phần dưới chưa có màu châu leo lên đến đuôi rồi khi nào rảnh em sẽ post hình cho AE xem.Xin mấy anh pro về King Kamfa chỉ dẫn cho em. Thank mấy AE trước :confused: :confused:

2. drum

drum Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    không có công thức dành cho từng loại cá đâu,dành cho la hán nói chung ah,riêng kingkamfa thì được ưu ái ái hơn,vì nó hiếm và tỉ lệ lên đầu thấp,bạn tham khảo trên diển đàn,đả có nhiều bài viết hay và đầy đủ về cách nuôi la han,mình nghỉ sẻ giúp cho bạn nhiều đấy,riêng mình chỉ có khái niệm con cá nào đẹp chứ không có giống cá nào đẹp...thân

3. trannhan90

trannhan90 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Nếu có thể được, bạn cho mỗi chú cá 1 hồ. cho ăn thức ăn tươi tép - cá lóc - thịt bò ( chủ lực là tép và thữc ăn hộp loại tốt như JBL - XO ) kiểm tra độ PH từ 7,5 - đến 8 là ok. Nước hồ phải đảm bảo sạch thường xuyên. nhiệt độ từ 28 - 30 và không để tụi nhỏ bị sốc( nhát đó ). Ráng post hình lên anh em xem và hướng dẫnthêm. Chào bạn

4. huynx.hcm

huynx.hcm Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Chào! mọi thông tin cần thiết đều có trên diễn đàn, riêng mình bạn chỉ cần có hệ thống lọc chuẩn= nước sạch và ổn định= ít tốn nước=ít bịnh, nhiệt độ nước ổn định= ít nấm, chế độ ăn thích hợp( tép, tôm + JBL)=cá khỏe. Còn lại là do hên xui (nếu không ai nuôi cá cũng trở thành tỷ phú)...

5. quanbao

quanbao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    49
    Kinh nghiệm lên đầu của King Kamfa = 0
    Kinh nghiệm lên màu cho King Kamfa: cở tầm cá của bạn thì nếu cho ăn thức ăn cá có thể đậm màu thêm chút ít chứ không thay đổi được nhiều nữa, tuy nhiên có khi lớn khoảng 3 ngón tay nó thay đổi khác đấy.
    Nghe bạn tả sao mình thấy nghi nghi, hình như không giống King Kamfa, bạn thử pót hình lên anh em dể góp ý hơn.

6. phamvuthien

phamvuthien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    78
    King kam fa do Người Thái lai ra nên cá lên đầu khá cao,tuy nhin thời gian lên đầu rất chậm,gần như cá 3 ngón mới bắt đầu nhú đôi chút(gặp các giống khác là vứt rùi đó).đương nhin vẫn có con cá mũ lên đầu từ rất nhỏ nhưng con đó thì giá khủng.kingkamfa mua mắc lắm(cá bột)nên tỉ lệ lên đầu thấp ,ai mà dám chơi,đa phần chơi cá bột chỉ sợ mua nhầm cá mái thôi.Cá bạn còn nhỏ,từ từ nó mới bung đầu,ko có phương pháp đâu.Bạn nên cho nó ăn sang một tí,ăn XO,JBL,AZOO cho nó lên châu,đầu thì năng lượng tích tự lâu ngày cũng bung

7. warlock

warlock New Member

Thích đã nhận:
    0
    Em mới mua 1 con cá bột la hán , ông chủ tiệm bảo là King fa ji do' ko bít nữa ,"châu " là cái nào vậy mấy bác ? ,cái chấm đen hay sáng ,em thì thấy 1 dãy chấm đen từ đầu đến đuôi thôi,nghe ổng nói châu nhiều mua lun ^^, cá khoảng 1.5 ngón tay , ông bán giá 50k ,mấy bác thấy có đắt ko vậy? ,
    em đi học xa nhà bảo thằng em nuôi hộ , ngày cho ăn 3 cữ (sáng, trua , chiều) thực phẩm (ông chủ nói nhập từ Đức hết 20k.. hix) , nuôi như vậy ko bít có sao ko nữa , bác nào chỉ giùm em với.