Mới tập chơi cá cần tư vấn

Thảo luận trong 'CÁ NƯỚC NGỌT' bắt đầu bởi agmouse, 28/5/08.

1. agmouse

agmouse New Member

Thích đã nhận:
    0
    Em vừa mua một bể cá 70x50x35 nên cần các bác tư vấn cho em các loại cá em nên nuôi. Theo các điều kiện dưới đây:
    + Em đi làm từ sáng đến tối mới về nên cần loại cá ko cần chăm sóc nhiều và ăn đc thức ăn tổng hợp
    + Em muốn nuôi loại cá hiền, ko đánh nhau,
    + Số lượng cá trong bể buộc phải là 6 ( theo phong thuỷ trong nhà ấy mà:D)
    Em nhờ các bá tư vấn cho em với, bác nào nhiệt tình thì gửi cả ảnh cho em nhé:-* vì em mới tập chơi nên ko biết nhiều loại lắm thanks các bác nhìu nha:blushing::blushing::blushing::blushing:.
    Vì một 4rum phát triển:applause:

2. LiebeFish

LiebeFish Active Member

Thích đã nhận:
    1
    6 neon vua + 6 neon đen(hoặc 6 mắt đèn, 6 hồng mi) + 6 mũi đỏ + 6 tam giác + 6 ngựa vằn(2 xanh, 2 vàng, 2 hồng) + 6 gấu trúc + 6 thủy tinh = 42 em.:D Hình có trong 4r rồi đó bạn.

3. chepphungnt

chepphungnt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Nếu đã quan tâm đến phong thủy thì đề xuất của LiebeFish là số dzách rồi đó, đảm bảo lộc . lộc . lộc . . . Những loại cá này thì bể nên bố trí thêm đá và cây thủy sinh mới tuyệt.

4. alexie

alexie Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cứ chiến 6 em Hồng Két thế là xong.
    Vừa khỏe vừa đẹp.Ăn đồ công nghiệp vô tư

5. MinhNgocst

MinhNgocst Well-Known Member

Thích đã nhận:
    12
    làm 6 con cá vàng là ok anh ạ k cần phải lo vừa hiền mà vừa rẻ lại ăn thức ăn tổng hợp được ^^!

6. alexie

alexie Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá vàng yếu lắm.Ko đc khỏe như họ cichlid.Nếu ít có thời gian chăm sóc thì nên nuôi họ cichlid
    Với lại cá vàng nuôi phải lọc mạnh mới đc.Nó ị ra dơ nhất trong đám

7. duyminh_g8

duyminh_g8 Member

Thích đã nhận:
    0
    theo mình thì bạn nghe theo MinhNgocst là hợp lí đó. Bạn cứ bố trí một máy lọc công suất lọc tương đương thể tích hồ trong một giờ là được òi. Và bạn đã tuân theo phong thủy thì cứ nuôi 5 con màu đỏ và 1 con màu đen là ok òi( bảo đãm hiệu quả trong công việc làm ăn). Và nếu có thời gian thì một tuần thay 40% lượng nươc là tốt nhất. còn phần thức ăn thì không cấn lo nhiếu bởi vf cá vàng cũng là loài ăn tạp mà. Chúc bạn có một bể cá vừa ý, khi nào xong thì nhớ post hình lên cho mọi người chiêm ngưỡng nha. Thân.

8. Diablo

Diablo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    bậy hồng két ko thì chán lắm phải nuôi chung tai tương, phát tai ,hỏa tiễn , thác lác bông ,.... thì mới đẹp dc !!!!!!

9. vudinhhung

vudinhhung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    73
    nếu thích cá ăn cả thức ăn tổng hợp và không mất công chăm sóc thì mua 6 em la hán bột của mình về chăm.còn không thì làm 3 đôi bảy màu đuôi công(=6con) về cộng thêm ít cát sỏi,cây thủy sinh làm cái bể thủy sinh cho mát mắt.1 tháng sau nếu chịu khó chăm sóc bạn sẽ có 66 em bảy mà trong bể

10. Thaison.tl

Thaison.tl Well-Known Member

Thích đã nhận:
    173
    bạn mới chơi bể lại theo phong thủy,theo mình bể pt có thủy sinh hợp quá, còn cá theo số lượng thì có theo mầu không? nói rõ để ae trên 4r chỉ dùm cho cụ thể.bây giờ thức ăn cn cho cá có nhiều lắm nuôi cá cho ăn tiện lợi nhiều.

11. hikaruvn2004

hikaruvn2004 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Khôn ấy bạn nuôi cá chép đi. Chép vẫy rồng. no cung ăn thức ăn công nghiệp. Cung dễ sống lắm