Mới tập chơi, nhờ anh em nhận xét giúp?

Thảo luận trong 'Chim cu gáy mồi - cu gáy đấu.' bắt đầu bởi Đ_Phu, 4/12/12.

1. Đ_Phu

Đ_Phu CLB Gà kiểng ABV TP Vĩnh Long

Thích đã nhận:
    3,494
    Qua những bài viết thật hay ,sâu sắc ,có ý nghĩa và giá trị về cu gáy trong box cu ! Mình thấy thích cu gáy và mua đc 1 em này mới anh em xem và nhận xét chân tình dùm ,vì thật tình là mình ko biết gì về cu (mình chơi gà kiểng) ,đến giọng gáy của nó gọi là gì mình cũng ko rõ ! Sau đây là dung nhan em nó !
    Sẵn tiện cho mình hỏi vì sao con cu này rụng lông nhiều quá !Cánh nó mình thấy bị cắt ,khi nào nó mới ra ! Cám ơn anh em trước nha !

---------- Bài viết thêm vào lúc 07:38 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 07:03 PM ----------
    Con này mình thấy nó dạn người chịu gù nên thích vì mình chỉ nuôi để nghe gáy .

2. hcongthuc

hcongthuc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6,782
    Con này chắc chắn mới bị bắt bằng tay rất vội vàng, hoặc người bắt là người không có kinh nghiệm nuôi chim. bác xem lại chủ cũ.
    một con chim đẹp

hungvcb, cubay, tapchoicu and 5 others like this.
  3. Đ_Phu

Thích đã nhận:
    3,494
    Bác ơi cho em hỏi khi nào lông nó mới ra lại ! con này em ko dám chạm vào nó ,nó mổ và vỗ 2 cái cánh vào tay đau lắm !hôm mua về em đâu 2 cái cửa lồng với nhau rồi lấy cây đũa ăn đuổi nó qua lồng mới .

4. Đ_Phu

Thích đã nhận:
    3,494
    Bác ơi cho em hỏi khi nào lông nó mới ra lại ! con này em ko dám chạm vào nó ,nó mổ và vỗ 2 cái cánh vào tay đau lắm !hôm mua về em đâu 2 cái cửa lồng với nhau rồi lấy cây đũa ăn đuổi nó qua lồng mới .

dong_pham, cubay, tapchoicu and 3 others like this.
  5. PHIOMON

PHIOMON Thích cu gáy

Thích đã nhận:
    13,304
    chắc cả tuần nó mới ra lại cu ra lông mau lắm con này chim tơ lên hả bác thấy có bộ cườm và qui đẹp ...mấy con bo mà lông mình bó sát là chuẩn bị nẹt cánh hung dữ lắm bác cẩn thận cu nó cắn là khỏi bế gà=))

hungvcb, cubay, NHAT DUY TH and 6 others like this.
  6. Đ_Phu

Thích đã nhận:
    3,494
    Cám ơn Phi nhận xét ,mình cũng có đọc nhiều topic,cũng như bài viết của Phi,mình thấy Phi rất am hiểu và có nhiều kn về cu gáy ,Phi ở cần Thơ cũng khá gần ,khi nào rãnh mình qua chú Dũng (ltdhong) chơi sẽ mời Phi lai rai để học hỏi 1 số kinh nghiệm về cu ....gáy kaka !

Last edited: 4/12/12
  7. PHIOMON

PHIOMON Thích cu gáy

Thích đã nhận:
    13,304
    rất vui khi có thêm nhiều bạn mê cu...khi nào rảnh gọi em trước vào cuối tuần vì có khi em đi gác tới mùa rùi...đi mệt mà ham hi hi
    số em 01232859294

hungvcb, cubay, NHAT DUY TH and 4 others like this.
  8. tdj_phan

tdj_phan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,654
    Rượu ngon 1 vò cu hay vài lụp ...chuyện trò đến khuya các bác nhỉ....nhẹ nhàng mà phiêu...!cụ PHi hê...thân!

---------- Post added at 10:27 PM ---------- Previous post was at 10:26 PM ----------

........................nhẹ nhàng mà phi..............hehe..................................!

hungvcb, cubay, NHAT DUY TH and 5 others like this.
  9. PHIOMON

PHIOMON Thích cu gáy

Thích đã nhận:
    13,304
    vài bữa em post mấy con cu nhà lên bác chém cho vui...giờ ráng chụp hình chứ quay k rõ k ai thém chém hichic...

hungvcb, tapchoicu, cubay and 5 others like this.
  10. cugayvinhlong

cugayvinhlong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    706
    bạn cứ từ từ tim hiểu đi cu gáy có nhiều thú vui lắm nếu có dịp anh em giao lưu cu cò nha ..........

11. cuvietnam

cuvietnam Lãng tử

Thích đã nhận:
    13,734
    Nhận với xét gì nữa bác, bác không nuôi thì ới tôi 1 tiếng. Bác mới chơi mà có được con này thì khối cao thủ phải bỏ nghề gác cu đấy.....Heeeeeee. Chúc mừng bác.

12. Đ_Phu

Thích đã nhận:
    3,494
    Cám ơn Phi trước mình tên Phú 32t ở Trường an -TPVL,sdt là 0936.090.383
    Dạ đọc các bài viết về cu gáy thấy sao hay quá nên hứng chí làm liều ,chứ em chưa hề có kiến thức "sơ cấp về cu".:blushing:
    ---------- Bài viết thêm vào lúc 11:13 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 11:11 AM ----------
    Dạ em cám ơn bác ,con này của ông ở gần quê nội ,về chơi tình cờ gặp ,rồi thấy ham quá hỏi đại ko ngờ ổng bán thiệt hihi ...

Last edited: 5/12/12
  13. Vu Lac Vien

Vu Lac Vien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    319
    Con này mà nuôi nghe gáy thì quá ok rồi nhưng hơi phí. Chim bị rụng hơi nhiều lông cánh trong,theo lời anh kể chắc là nó có hiện tượng nghiền người rồi, nhìn em nó chắc là giọng thổ pha gằn giọng âm đồng nghe rõ, chim dữ. Con này mà chơi mồi thì cũng thuộc hàng chiến rồi

PHIOMON, cuvietnam, dong_pham and 3 others like this.
  14. Đ_Phu

Thích đã nhận:
    3,494
    Cám ơn bạn ! mình cũng đang đọc những bài viết về cách bẫy cu của anh em trên diễn đàn ,mình hy vọng sẽ có 1 ngày mình tư tay bắt dc 1 con chim từ thiên nhiên về nuôi .

15. neuvaisau

neuvaisau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,505
    con chim đẹp quá. giá như mấy con mộc cứ nhìn rõ ntn thì ai cũng bắt được con mộc đẹp ở chợ ;)
    chăm sóc nó cẩn thận bác nhá. mới chơi mà bắt bỏ tiền ra mua con này thì hơi phí đấy. khó mà chơi hết được cái chất của con chim.

16. Đ_Phu

Thích đã nhận:
    3,494
    Mình thấy nó hăng nên thích ,chứ còn về "chất" thì thiệt tình mình ko biết .Hihi về tiền nong thì khó mà cân đong đo đếm ,có khi người này nói rẻ ,người kia than đắt ...hehe thấy thích cứ chơi ...liều ăn nhiều bác à ...kakaka.

17. lananhngk

lananhngk Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,910
    Cụ mới chơi mà có điều kiện biết lựa mua lại chim tốt của người chơi cu đầu tay như vậy là nhất rồi .Vớ vào con cu mái nuôi mệt lắm các cụ nhỉ ? Cứ chơi nhiều dần dần sẽ có được con cu ưng bụng mình,cố gắng con lần sau mình chọn phải hay hơn con trước .Chúc cụ chăm cu tốt sớm thành chính quả :laughing:

18. phamthanhson

phamthanhson Banned

Thích đã nhận:
    12
    Chào các bạn đam mê gà rừng, xin được tự giới thiêu ; tên ; Phạm thanh Sơn sinh năn :18-11-1955 ngụ tại : Quận :3 TP HCM. Sở thích cá nhân :Chim ,cá cảnh ,câu cá thiên nhiên ,du lịch. DT : 0909595347; Mail : sonden55@gmail.com.sở trường ;khéo tay, hay tìm hiểu, nghiện cafe không biết uống rượu,thích đánh bẩy thú rừng nhưng và ăn thịt thú bẩy được. Rất mong được làm quen giao lưu cùng tất cả các bạn cùng sở thích trên mọi miền đất nước không phân biệt tuổi tác,trình độ...vui là chính

19. hcongthuc

hcongthuc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6,782
    Con này khi thấy cu có đấu không bác? nếu có chắc là vẫn tập làm mồi tốt

Đ_Phu and PHIOMON like this.
  20. Đ_Phu

Thích đã nhận:
    3,494
    hiện tại thì nó gặp con cu lạ thì làm dữ lắm ,làm hùng hổ như muốn ăn thịt người ta vậy ...hjhjhj