mới tập chơi...........

Thảo luận trong 'Gà nòi - Gà chọi' bắt đầu bởi pisoga, 19/4/12.

1. pisoga

pisoga Well-Known Member

Thích đã nhận:
    35
    em mới tập chơi gà thành ra cung ko bít cách chụp hình sao cho đẹp nên post tạm như vậy , mấy a nhận xét giùm e con ga , và cho e hỏi là nó là điều hay gà que , sổ sạc có người nói que người nói điều e củng ko biết nưa , nhưng theo e thì nó là điều .:D
    mặt mày :
    chân cẳng :

KOSHI, tuan ga, catphien and 9 others like this.
  2. NuHoangBaDuoi

NuHoangBaDuoi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    287
    Bạn ở quận mấy? Nếu chơi lâu dài thì làm cái chuồng hoặc lót đồ,chứ nuôi trên nền như thế này thì gà không tốt đâu!

pisoga and itloving like this.
  3. pisoga

pisoga Well-Known Member

Thích đã nhận:
    35
    dạ e ở quận tân bình :D e nuôi trong bội thì nên lót = gì cho nó tốt a . tại nuôi trên sân thượng thành ra khó kím đất đai hii

4. gà may trường

gà may trường Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,738
    mới tập chơi gà nếu không có người hướng dẫn, không biết gà bổn bang hay không thì trước tiên nên chọn con gà nòi có da mặt láng, vảy hậu qua khỏi cựa là chơi được. dần dần học xem vảy vi , dáng hình.....

theo tôi thì con gà của bạn gọi là gà điều vì gần đuôi cánh màu vàng đỏ, nếu chỗ đó màu đen thì gọi là gà que.

con gà của bạn thì khách quan tôi nhận xét là cho điểm con này dưới trung bình , mong bạn đừng giận.

Last edited: 19/4/12
    pisoga thích bài này.
  5. tà thiết

tà thiết Well-Known Member

Thích đã nhận:
    353
    nuôi trên sân thượng... mình cũng vậy... mình mua mấy viên gạch thẻ, xây theo bề sóng, chừa 1 cái lỗ cho có đường thoát nước, rồi mua sắt V lỗ, dựng chuồng rộng 1m, dài 2m, cao 2m, bắt cái cây ngang cao 1.2m, cho gà có chỗ bay, rào lưới lại, cho cát (có trấu càng hay ) dày khoảng 1cm vậy là xong cái chuồng, mỗi chiều mang gà ra, xịt nước rửa chuồng... mình làm như thế ko bik có giúp gì d.c cho bạn ko...

6. pires07

pires07 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    910
    hôm bữa bão.. mình xém bay cái chuồng gà trên sân thượng... dạo này trời nắng quá, trưa con nào cũng há mỏ mà thở.. tội nghiệp dễ sợ lun.

pisoga thích bài này.
  7. hai ga

hai ga Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4,441
    gà này là gà điều bạn ơi! nếu mới tập chơi,thì chơi nhỏ thôi thử cựa cái đã. vì cán của gà này ko giống gà bổn bang bạn ơi ....góp ý thôi nha...thân

pisoga thích bài này.
  8. pisoga

pisoga Well-Known Member

Thích đã nhận:
    35
    dạ có gì đâu a :D e tiếp thu ma

thanks a :D quả thật e hssv thi củng chỉ đá phá lấu cóc ổi ah a ơi , gà này củng có bổn bang nhưng có điều bổn bang ko mạnh thôi a hii tại ông a đưa lên cho e chơi thử mà , ae của nó con nào củng có đai hết rồi , ko bít e nó mốt làm ăn sao đây

9. tà thiết

tà thiết Well-Known Member

Thích đã nhận:
    353
    đá gà quan trọng là cáp gà, lên cựa, nài gà,...chơi gà quan trọng nhất vẫn là bổn bang và nước nuôi...
    @ pires: anh thử lấy bao bố che lên chuồng thử xem, sân thượng nhà em có mái che nên ko có nóng... hihi... hôm trước nhờ câu hỏi của anh, e tham khảo thêm a MXK thế là bão xong, chuồng gà của em xuất hiện... hihi... mới nuôi con gà tre... em định 30/4 này xuống a N MXK chơi, a có đi chung ko, đi chung luôn cho vui... hihi

pisoga and pires07 like this.
  10. LINH.VI

LINH.VI Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,033
    _Chiến kê của bạn tuy nhìn kg có gì nổi trội nhưng theo mình nó sẽ là 1 con gà đâm cựa rất ác,chúc bạn và chiến kê luôn thắng lợi nhé.Thân

catphien and pisoga like this.
  11. pires07

Thích đã nhận:
    910
    @tà thiết: 30/04 đi đông lắm em ơi... hôm trc anh cũng tính 30/04 đi Phú Quốc, nhân tiện ghé MXK chơi.. but thui để qua lễ đi ngày thường cho vắng. do anh để gà trên sân thượng lại ko có mái che, mấy nhà xung quanh lại chỉ cao bằng hoặc thấp hơn.. nên nắng quá. bữa nay cho nó vào thùng giấy mang xuống dưới nhà để lun. chắc là mua thêm ít cây về trồng, làm giàn cho leo cho mát. haizz... ko có chỗ nuôi gà khổ ghê đó.
    em ở quận mấy vậy? hôm nào rảnh anh em cafe chơi. ;)

tà thiết and pisoga like this.
  12. ga_blao

ga_blao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,221
    Anh em nuôi gà trên sân thượng,
    Tìm cách tăng cường vật liệu gỗ và tôn ximăng để che chắn và giảm nhiệt. Làm chuồng cao ngang đầu. Giảm tối đa sắt thép và chất liệu nhựa.

13. NuHoangBaDuoi

Thích đã nhận:
    287
    Xin Anh HaiGa chỉ giúp Em cách nhìn cán mà biết nó có bổn hay không?Có thể cho cái ví dụ cho thí dị cái Anh.Đang học coi cán nên Em quan tâm hihi

---------- Bài viết thêm vào lúc 11:23 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 11:17 AM ----------

Mua cái giống như cái mâm mà bằng tre đan cũng được ( mình không xài loại này nên không biết cách gọi chính xác của nó hihi),hoặc lấy bao bố lót cũng êm ( cái này thúi lắm nghen),Cái tốt nhất là đổ cát....
    Chắc chắn bạn sẽ không nghĩ đến đổ cát - mình cũng như bạn,nhưng 1 ngày " máu dồn lên não" thì bạn sẽ nghĩ đến đổ cát làm chuống cho ngon ngon chơi mới sướng sướng!

---------- Bài viết thêm vào lúc 11:24 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 11:23 AM ----------

Trồng cây chi cho khổ Anh!Đưa cho tụi hàng xóm vài trăm triệu cho nó xây lên cao hơn nhà mình,che cho nhà mình mát khỏe re,khỏi lo lắng hihi!
    Rảnh chụp hình cái chuống cho em út học hỏi cái !

pisoga and pires07 like this.
  14. pisoga

pisoga Well-Known Member

Thích đã nhận:
    35
    dạ e củng nghe chỉ mua cái mâm đó mà ko biết chính xác nó tên gì haha :D e tính nếu mua cái đó thì đổ thêm 1 lớp cát mỏng nửa ko bít sao :D còn ko nữa chắc e kím hơn chục cục gạch ống sếp sung quanh xong đổ cát vô quá :D

15. pires07

Thích đã nhận:
    910
    chuồng mình làm xấu quá.. ko dám up lên, để qua lễ làm lại rùi up lên cho anh em góp ý.

pisoga thích bài này.
  16. boy_loving84

boy_loving84 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,699
    Mới tập chơi mà có được em gà như vậy cũng ok lắm rùi, chơi từ từ sẽ rút ra nhiều kinh nghiệm. Môn chơi này đòi hỏi rất nhiều.

pisoga thích bài này.
  17. tuan ga

tuan ga Well-Known Member

Thích đã nhận:
    344
    gà của bạn hiện đang úp sân gạch sẻ ko tốt cho chân gà nhiều ! bạn nên dùng bao bố trải dưới bội thì tốt cho chân gà hơn .

pisoga thích bài này.
  18. congnguyen

congnguyen Active Member

Thích đã nhận:
    11
    em cũng mới tập nuôi, ko biết nhìn gà sao nữa. có 2 ý kiến trái chiều nhau. hic khó phân biệt quá.

pisoga thích bài này.
  19. pisoga

pisoga Well-Known Member

Thích đã nhận:
    35
    dạ e củng đang cố gắng học hỏi thêm từ mấy a trong dd :D

20. NuHoangBaDuoi

Thích đã nhận:
    287
    Hướng dẫn bạn 1 chiêu: tìm 1 người vừa hợp ý gần nhà chơi gà giỏi bái sư.học từ người đó rút ra cái tinh túy mà mình cho là phù hợp với mình
    Trên diễn đàn hoặc xã hội thì 9 người 10 ý nên sẽ dễ dẫn đến tình trạng : rối trong nhận kiến thức và mù trong việc thực hành
    Vì Ai cũng cho mình là giỏi là hay.
    Ngay cả việc có cái vẩy mà sách này nói chơi không tốt,sách kia nói chơi tốt.Nên tìm thầy mình,đem 1 số gà có vẩy như thế đá thì cũng rút kinh nghiệm cho cái vẩy đó....Rồi cách nuôi,tập luyện cho gà........................
    Rất nhiều những việc khác nhưng nói chung chung là chơi cái gì thì có Thầy tốt hơn tự mài mò!
    Tặng bạn 1 câu : " Không Thầy đố Mày làm nên"
    và kèm bonus: "Không Mày đố Thầy dạy ai"

itloving and pisoga like this.