Mới tập gởi hình lên diễn đàn

Thảo luận trong 'Gà tre – Gà cảnh' bắt đầu bởi TranMinhSon, 1/2/10.

1. TranMinhSon

TranMinhSon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    973
    Có vài em gà tre chân cao,với một cặp gà rừng lai, muốn gởi ảnh lên diển đàn giao lưu với các anh em, nhưng không biết gởi như thế nào, nhờ anh Hồ chỉ, nay gởi thử, nhưng không phải gà của mình nuôi mà là gà mình sưu tầm được, trước tiên xin lỗi các chủ gà, nếu gởi thành công mình sẽ chụp gà nhà của mình gởi sau.
    IMG Code
    Hình 1
    IMG Code
    Hình 2
    IMG Code
    Hình 3
    IMG Code
    Hình 4
    IMG Code
    Hình 5
    Xn hỏi các anh em gởi hình như vậy có đúng không, nó có sai xin các anh em chỉ dẫn thêm.
    Muốn biết phải hỏi, muốn giỏi phải học.

2. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Bác cần học lại cách úp hình lên web nha Bác, hình bác úp chưa đúng.

TranMinhSon thích bài này.
  3. TranMinhSon

TranMinhSon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    973
    Cám ơn bạn nhé, mình mới tập gởi, bạn có thể chỉ mình cách gởi được không?

4. Nguyen Hoang Ho

Nguyen Hoang Ho Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    1,177
  5. trihuynh

trihuynh Guest

Tôi cố gắng trình bày cách gởi hình cho bạn dễ hiểu, mong rằng bạn sẽ thành công.
    Có nhiều trang wed để up hình, nhưng theo tôi trang upnhanh.com là dễ nhất dù chất lượng trang này kém hơn các trang khác.
    Bạn làm như sau:
    1/ Bạn vào phần trả lời nhanh, viết bài, đến đoạn bạn muốn đưa hình lên thì nhấn phím enter cho dấu nháy xuống đầu hàng mới.
    2/ Bạn nhấp chuột vàp ô có dấu trừ (-) ở góc trên bên phải màn hình cho trang bạn đang viết ẩn phía dưới màn hình.
    3/ Bạn vào internet 1 lần nữa và gõ tên upnhanh.com. Chờ tí cho trang này hiện lên, Sau khi trang này hiện lên, bạn thấy có 2 ô , ô trên có chữ: "chọn tệp tin" hoặc "Brown". Bạn nhấp vào đó, màn hình khi đó sẽ hiện lên 1 khung để vào máy tính của bạn chọn hình. Bạn sẽ chon hình ảnh trong máy tính của bạn từ khung này. Sau khi tìm được hình bạn muốn post, bạn nhấp vào hình, hình sẽ được phủ xanh, và bạn nhấp tiếp vào ô: "open" ở góc dưới bên phải của khung. Sau đó trang up nhanh sẽ hiện lên ô: "tải lên", bạn hãy nhấp vào ô này và chờ khoảng 30giây, sau đó trang upnhanh sẽ hiện lên 3 ô chứa 3 link.
    4/ Bạn nhấp chuột vàp link đầu tiên để tô xanh link đó. Link đó như sau:
    http://upnhanh.sieuthinhanh.com/tmpimages/images/sieuthiNHANH .jpeg
    sau đó nhấn vào ô copy kế bên link đó. (Hoặc nhấp chuột phải và chọn copy).
    5/ Tiếp theo nhấp vào trang ABV (mà ở bước 1 bạn đã cho ẩn phía dưới ) cho hiện lên trên màn hình máy tính, và nhấp chuột vào biểu tượng màu vàng có hình quả núi ở khung trả lời nhanh (ô thứ 2 từ phải qua) sẽ hiện lên 1 khung nhỏ. Lúc này bạn nhấn đồng thời 2 nút trên bàn phím: Ctrl và V. Link ảnh sẽ được past qua khung nhỏ này. Sau đó bạn chỉ cần nhấp ô có chữ OK trên khung nhỏ thì hình bạn muốn post sẽ từ từ hiện lên trên phần trả lời nhanh.
    Chú ý: theo cách này, khi nào bạn thấy có hình trong bài viết là bạn đã thành công và cứ việc gởi bài, nếu bạn chỉ thấy dòng chữ hoặc dấu chéo thì bạn chưa thành công và phải làm lại.
    Sau khi post thành công hình thứ nhất, muốn post hình thứ 2 thì vào lại trang upnhanh.com và nhấp vào ô Back ở góc trên bên trái màn hình, và chọn hình thứ 2 và làm y như ảnh thứ 1.
    Chúc bạn thành công. Sau này khi post theo cách này tốt rồi có thể dùng trang khác, post sẽ đẹp hơn, ít bị mất hình hơn. Nhưng sẽ lâu hơn và phức tạp hơn đôi chút. Có gì không hiểu, nhắn tin (PM) cho tôi, tôi sẽ nói rõ hơn.

6. huynhhuy23

huynhhuy23 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    602
    chú Trí ơi upnhanh thì nhanh thiệt dễ sử dụng nhưng hình sẻ bị die đó chú, con nghỉ sài của trang photo.zing.vn cũng tốt vừa nhanh dễ quản lý lại được lưu vĩnh viễn. hihihi

7. trihuynh

trihuynh Guest

Lúc trước lần đầu post hình chú làm cả giờ luôn mà chỉ được vài tấm. Hihihi.
    Chú có nói trước rồi mà. Trang up nhanh dễ bị die, nhưng theo chú là dễ nhất cho ai muốn post hình lần đầu. Chứ vào mấy trang khác nếu không phức tạp hơn thì cũng chờ tải hình lâu hơn. Thân.

8. quachnguyen

quachnguyen Chủ nhiệm CLB GK Q6

Thích đã nhận:
    8,201
    còn mình thì úp ở trang flickr thấy cũng ok lắm, mà có khi up chổ khác thì nó chỉ ra đường link thôi

9. cdphuong

cdphuong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,111
    Cách nào củng tốt hết nhưng nếu dùng photobucket thì không phải ngại gì hết, vì ngồi ở bất cứ máy tính nào củng có thể up load hình 1 cách vô tư. Với lại Photobucket là nơi chúng ta cất gửi hình anh hữu hiệu nhất. Bạn củng có thể dùng cách như anh Trí đã hướng dẩn và áp dụng cho photobucket. Ngày trước mình củng hay dùng upnhanh.. nhưng sau nay thấy dùng qua PK thấy khá hơn. Xin nói là bạn nên đang ký trước đó nghen sau đó up load hình ảnh lên đó để dành....) khi nào cần là lấy về dùng thôi. Chúc bạn thành công.

TranMinhSon and huynhhuy23 like this.
  10. vphuc

vphuc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    370
    đồng ý với A.Phương, em cũng xài photobucket thấy rất tiện, mình cứ upload để đó và có thể dùng bất cứ lúc nào mà ko sợ hình bị die. mà còn nhiều loại định dạng file hình để lựa chọn nữa.

TranMinhSon and huynhhuy23 like this.
  11. huynhhuy23

huynhhuy23 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    602
    anh cdphuong va vphuc đều đúng trang photobucket là trang vip của ảnh mà, nhưng em người Việt sài đồ việt hihihihi

12. KhuongTu

KhuongTu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    624
    upanh.com cũng là một giải phánnh để up hình một cách nhanh chóng. Nếu muốn lưu trữ thì nên đăng kí tài khoản
    :)

13. trihuynh

trihuynh Guest

Thử post bằng phototozing theo gợi ý của huynhhuy23.
    [​IMG].
    Ái chà. Thì ra thế, cứ copylink rồi past vào bài viết là được, không cần vào biểu tượng màu vàng hình quả núi, không cần bấm Ctrol + V. Chỉ mất công tạo nick bên zing thôi, các khâu còn lại đơn giản và nhanh hơn các trang khác. Thanhks huynhhuy23 nhé.
    Nhân tiện post thêm tấm nữa cho có đôi

14. minh_vy

minh_vy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,163
    mấy hôm nay PK bị sao ý.lúc được lúc ko.hoặc trong album thì có hình hiện có hình mất,pó tay luôn

15. minh_vy

Thích đã nhận:
    3,163
    nếu bạn sử dụng trình duyệt PK www.photobucket.com
    gửi bạn mấy tấm hình tham khảo nhé! COREL bị lổi nên ko đánh dấu chú thích cụ thể cho bạn đuợc nhưng bạn làm theo mấy tấm ảnh nầy chắc cũng đơn giản thôi!
    Đăng Nhập thông nick name & pass word

step 2:bạn click NEXT STEP sao đó bạn đăng ký thành viên ,ghi đầy đủ thông tin

điền đầy đủ thông tin sao đó bạn bấm chọn : I ACCEPT .sing me up!
    khi bạn đăng ký thành viên xong thì bạn có thể upload hình lên đó!bấm chọn :UPLOAD IMAGES & VIDEO máy tính sẻ đưa bạn đến đuờng dẫn để bạn chọn hình ảnh trong máy tính của bạn!sao đó bạn click chuột chọn hình ảnh mà bạn muốn upload rồi bấm Open (nếu muốm up nhiều hình cùng 1 lúc thì bạn nhấn Ctrl để chọn thêm hình khác)

khi upload xong phía duới trình duyệt sẻ hiện ra 2 khung cho bạn chọn lựa để save hình ảnh đó vào trinh duyệt PK
    (chọn cái nào cũng đuợc)
    sau đó trình duyệt sẻ hiện ra tấm hình mà bạn đã save
    bạn chỉ cần đưa con trỏ chuột vào hình thì nó sẻ hiện ra 4 đuờng dẫn ,bạn chọn dòng cuối cùng là IMG CODE (cái dòng minh chọn màu xanh ý)bạn copy dòng đó (Ctrl +C)rồi dán (past) (Ctrl +V)vào bài viết

thế là xong.hình sẻ hiện lên trong bài viết của bạn
    Chúc bạn thành công!

Last edited: 7/2/10
  16. Duc Long

Duc Long Quản kê

Thích đã nhận:
    8,173
    Rất là rỏ ràng có minh hoạ hình ảnh cụ thể, bất cứ ai đọc xong cũng làm được ngay. Cám ơm Minh_Vi.

TranMinhSon and minh_vy like this.
  17. minh_vy

Thích đã nhận:
    3,163
    Tại em thấy có nhiều thành viên mới tham gia diễn đàn hay hỏi về cách pot hình nên rảnh rỏi viết 1 bài để cho new memb..tham khảo hiiiiiii:blushing:

18. cdphuong

cdphuong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,111
    Minh _Vy ơi! có rất nhiều anh em sẽ cảm ơn em đó nghen, rất cụ thể và dễ hiểu........ Cảm ơn em trai nhiệt tình nhé!!!!!!:applause:

Last edited: 9/2/10
    TranMinhSon and minh_vy like this.