Mới tập nuôi cá rồng xin chỉ giáo!!!!

Thảo luận trong 'Kỹ thuật và kinh nghiệm nuôi cá Rồng' bắt đầu bởi cast, 30/12/07.

1. cast

cast New Member

Thích đã nhận:
    0
    Em mới mua 2 chú Ngân Long dài khỏang 15cm thả nuôi chung trong hồ dài 1m5 cao 60cm,mà sao 2 ngày nay thấy chúng chỉ bơi sát mặt nước và trông có vẻ mệt mỏi + ăn ít.Ai có kinh nghiệm cho em biết cá bị gì không ạ? em có nuôi chung voi 4 em Hồng Các nữa.Vì mới nuôi Ngân Long lần đầu nên lo lắm.

2. peterle0901

peterle0901 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    ko sao đâu bạn àh vì cá còn nhát đóa nên không bơi lên trên mặt nước:) , nếu như bạn muốn cá hết nhát thì cho nó nhịn đói vài ba ngày nữa và bạn dán giáy 1/2 hồ thui cho cá đỡ sợ ,chừng 2 ngày sau là bạn cóa kết wả tốt đẹp ngay mình đã thử rồi chúc bạn may mắn :D

3. tigerblue9904

tigerblue9904 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    Ngân long là loài nhát nhất trong các loại cá rồng, bác cứ nuôi khoảng 1 hoặc 2 tháng sau là em nó hết nhát thôi, còn cá bơi trên gần mặt nước là chuyện bình thường thôi, các loại cá ròng thường bơi tầng nước trên không bạn àh, cá mà bơi dưới đáy hoài là chứng tỏ sắp bệnh rồi đó hiiiiii

4. Nowandforever

Nowandforever Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    Cá của bạn co vẻ mệt mỏi là do chưa wen nguồn nước đó bạn! bạn cứ để 2 đến 3 ngày sau khi cá đã wen lại nguồn nước thì sẽ khỏe mạnh trở lại thôi!

5. cá vàng

cá vàng Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    Bạn ngâm thâm lá bàng vào bộ lọc cho em nó giảm stess đi với kết hợp cho ăn gián là món ăn yêu thích của nó .

6. Cudum

Cudum Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    Nếu cá mới bắt về thì bạn để mực nước thấp thôi ,khi cá khỏe có thể tăng mực nước lên