mới tập nuôi lahan

Thảo luận trong 'La hán của thành viên' bắt đầu bởi daibp, 20/11/06.

1. daibp

daibp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    chào tất cả các bạn.
    Mình tên Đại, ở Bình dương, rất mong được làm quen với các bạn thích nuôi cá cảnh, đặc biệt ở Bình dương...để dễ offline ấy mà. Mình mới bắt đầu tập nuôi la hán... Thời gian qua mình học hỏi được rất nhiều kinh nghiệm từ các thành viên trong ABV. Nhân đây mình muốn gửi lời cảm ơn và chúc sức khỏe đến BQT & các thành viên ABV.
    Sorry, dài dòng văn tự wá... hôm nay mình mạo muội pót vài con la hán đang tập nuôi ở nhà, cá không được đẹp... nhưng rất mong nhận được góp ý của các anh chị.

1 bầy cá bột, nhưng có 2 em khá nhất
    cá bột thứ 1:
    [IMGo]http://img180.imageshack.us/img180/7513/no120061028bs6.jpg[/IMGo]

cá bột thứ 2:
    [IMGo]http://img183.imageshack.us/img183/2535/no220061028fy4.jpg[/IMGo]

con này không biết gọi là gì... được hơn 3 ngón rồi, mong cá anh chị xem dùm...rất cảm ơn.
    [IMGo]http://img183.imageshack.us/img183/527/calonyz1.jpg[/IMGo]

2. melahan

melahan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    2 con cá nhỏ nhìn cũng khá,nhưng hình như bác cho ăn no quá,vả lại hồ nước k được sạch cho lắm.Cá LAHAn tuy k cần õy,nhưng lọc nước rất quan trọng,nếu cá sản khoái thì mới mau lên đầu,màu,cá mới đẹp.Con cuối cùng nhìn đầu hơi nhỏ,nhưng châu chữ cũng khá,mình đoán là big head

3. Nam Dat

Nam Dat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Hai em cá bột nhỏ như vậy mà đã có võ rồi đó bác, còn em 3 ngón tay thì hy vọng sẽ cải thiện và ngày càng đẹp hơn.

4. gaufive1

gaufive1 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    con thứ 3 chắc ko lên đầu nữa rồi,đầu xương bác ơi,nhưng màu và châu cũng được đấy chứ,cho em nó lên thêm màu thì đẹp đấy bác,hihii,còn 2 con kia thì chắc là PLT hả bác,tương lai sáng rang rồi,hihi

5. spirit

spirit Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    mấy con cá bột bạn kiếm ở đâu thế hay nuôi cả bầy mới đc 2 cu này vậy à mà biết nó giống gì chưa vậy huynh

6. boyzbi_vn

boyzbi_vn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    sao mình thấy cá của bạn ít châu wá àh . hình như là giống cũ thì phải

7. daibp

daibp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Thanks các bạn đã góp ý, mình quên nói là hình này chụp lúc 28.10.2006, bây giờ khác lắm rồi... tiếc là không có máy chụp...
    @spirit: mình nuôi 9 em, chia lại cho người bạn 3 em, còn 6 em, 2 em này khá nhất, mấy em kia cũng thường thôi... do nuôi không kỹ ấy mà. hiiiiii....
    @boyzi vn: uh, giống này đã xưa lắm rùi...hiiii...
    @melahan: thanks, mình rất bận nên chăm không kỹ... đừng nói chi đến việc thay nước... nhiều khi về đến nhà...mệt wá... nên quên... cho nhịn đói luôn... mà không biết tại sao bụng nó lúc nào cũng như là đang no vậy... hiiiii.... mập ú..

khi nào có máy chụp, mình sẽ update.. Thanks tất cả.

8. saigon

saigon Active Member

Thích đã nhận:
    0
    con đầu hình như bị sình bụng thì phải!cẩn thận nha bạn!nuôi cá thì phải thương nó nhìu nhìu một chút!

9. daibp

daibp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    @saigon: thanks vì đã góp ý, mình cũng nghĩ nó sình bụng nhưng không phải, bụng nó lúc nào cũng vậy.. nhịn đói 2 - 3 ngày vẫn bự như vậy...hiiihiii... không hiểu nó bị gì... cá vẫn sung..