mới tập tành chơi cu! nhờ các bác tiền bối chơi cu chỉ giúp

Thảo luận trong 'Bệnh viện Cu gáy' bắt đầu bởi gatre_vt, 25/9/12.

1. gatre_vt

gatre_vt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    493
    Cai Mon - Vinh Thanh - Cho Lach - Ben Tre
    em mới mua 01 em cu, nghe chủ nhân của nó nói là cu được nuôi từ nhỏ đến lớn, rất dạng người và xuyên gáy, em mới bước vào cổng nhà từ xa khoảng 06 thước là nó đã bo liên tục rồi. Nhưng sau khi em đem về nhà đến nay là 02 ngày rồi mà không thấy em nó bo hay gáy một tiếng nào cả, ăn và uống theo em thấy cũng rất ít. Em rất lo không biết em nó có bị gì ko? mong các bác tư vấn em giúp. thanks

GHT, PHIOMON and giothoc like this.
  2. giothoc

giothoc Bàn tay vàng

Thích đã nhận:
    7,809
    Chào bạn Ga tre.
    Nếu bạn không vận chuyển xa quá thì không có vấn đề gì đâu, đấy chỉ là hiện tượng bình thường của em nó lạ nhà mới, lạ chủ mới thôi vì chim cu là loại tương đối nhậy cảm. Chim nuôi non từ nhỏ đã thành khách rồi thì dăm bữa là nó gáy lại thôi, yên tâm đi bạn.
    Mới nuôi thì bạn vừa theo dõi nó và vừa tham khảo các bài viết tại box cu gáy để lấy thêm kinh nghiệm cho chủ động...
    Chúc vui !

3. lehieuhp

lehieuhp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,970
    Chả bù cho 2 em nhà mình gửi tàu từ Bình Dương ra, về tới nhà nghe tiếng gáy nhà là chiến ngay.

PHIOMON thích bài này.
  4. Tung_LS

Tung_LS Member

Thích đã nhận:
    21
    các bác cho e hỏi la e nuôi cu từ lúc trong ổ bắt về được 3tháng rồi ma chưa tập gáy hik ra đủ cườm rồi e nuôi e 2 ở cùng 1 lồng, bao h nói mới tập gáy hả các bác . E nuôi làm chim khách thôi . có 1 con bị đủ thứ bệnh e chạy chữa mãi h vẫn chưa khỏi mụn trong họng đã khỏi đau mắt+đi ỉa rồi nhưng vẫn chậm chạp lắm . các bác tư vấn e với