Mối.....thử xem!!!

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi Aquamarie 001, 19/5/07.

1. Aquamarie 001

Aquamarie 001 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Bắt đầu vào mùa mưa,mồi sống của cá la hán trở nên đa dạng hơn ,phong phú hơn phải ko các bác?Từ lòng ròng ,cá trâm,tép chông,tép năng,dế,nhái xanh....thôi thôi đủ hết!Nhưng các bác có để ý là có 1 loại mồi rất lạ và chỉ có ở mùa mưa đó chính là mối!Bọn cu nhà em rất khoái nhâmnhi món mồi ngon,bổ,béo và miễn phí này:D Cho cá la hán ăn mối rất tốt.Lượng protein rất cao và lại sạch nữa chứ(chưa kể lượng dầu rất tốt t trong bụng mỗi chú mối) Con người ăn được huống chi là cá( đem chiên dòn, béo cực kì=P~ )Còn các bác thử xem(nhớ bỏ cánh trước khi ăn)

2. ZERO123

ZERO123 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Hihihi vụ này hay nha , mình thêm dế nửa nha cũng bổ cho chú nhóc lắm chứ, mình đã thử rồi cá ăn sung lắm

3. cadn

cadn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    159
    cái này mình đã cũng nghĩ đến, vừa rồi cho ăn mấy bữa ko thấy có vấn đề gì (ko biết cá 4 ngón tay ko đầu ăn xong có lên đầu ko nữa :D)

4. calahan8800

calahan8800 Active Member

Thích đã nhận:
    0
    em cũng đã thử nhưng số lượng mối cho cá đâu có nhiều ,chẳng khác gì "cá ăn mè".và bọn cu nó khoái lắm ,mỗi lần cho ăn là tụi nó bay lên đớp phập phập nên số luợng mối ngày càng ít và.........em nó thèm mà đành cắn răng chịu đựng vì mối hết ko còn 1 con.anh nào cao tay chỉ phương pháp hay cho em để mối ko hết nhe .........

5. quocthai_tamky

quocthai_tamky Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Trời ơi ! vụ này hay quá đi !
    Nè ! Hỏi nhỏ tí nghe ! ăn mối cá có bị gì không vậy ? chưa thử nên cũng hơi run , hì hì .
    Còn vấn đề mối thì .................hè hè ! Ánh sáng điện nhà mình không biết thế nào mà mỗi khi trời mưa là mối nhiều nhất xóm , hì hì . Lúc trước mở dịch vụ Internet nên nó bay vào làm bẩn cả nhà , bàn phím , màn hình thì bẩn khỏi nói luôn , bây giờ nghĩ Internet rồi nên khỏe , lạy trời lạy phật cho trời mưa 1 bữa thật lớn cho nó bay vào thiệt nhiều và mình ....................... bắt hết để dành cho " mấy cu em " ăn dần dần .
    cám ơn ý kiến hay nha ! hè hè !

6. phuocdn

phuocdn Member

Thích đã nhận:
    0
    Vụ này mới nge lànđầu nha!các bác đãkiểm chứng chưa vậy!
    Ah con chuyện này nữa,bữa trước có con gián bay vào hồ cá em, thế là chú nhóc nhà em xơi luôn chỉ bỏ lại phần đầu va2 cái chân thôi! ko biết em nó có bị saop ko nữa !! mấy bác cho em xin ý kiến với!

7. Aquamarie 001

Thích đã nhận:
    0
    He He ,dễ thôi, bác lấy 1 thao nước (nhỏ to tùy bác) Đổ nước vào,lấy thêm 1 cục gạch để chính giữa!Rồi vào 'kho đồ cổ":D tìm 1 cái đèn dầu cổ lỗ sĩ đặt trên cục gạch (nhớ đốt đèn nha) rồi tìm chỗ nào ở nhà bác có nhìu mối nhất (nhớ tắt hết đèn chỉ chừa đèn dầu thôi) Sáng mai ,cho cá ăn mối mệt nghỉ:laughing: :laughing: :laughing:

8. VIP

VIP Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Ăn mối cũng bổ như cá lóc con ấy bác nhỉ thấy tụi nó ăn có mấy bữa mà con nào cũng tròn vo.

9. cogaixudua

cogaixudua Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Ăn mối có làm cá mập ko vậy,mình thì đầy mối nhưng là mối ăn gỗ,bắt cả 1 bịcg luôn đó,nếu được thì đem cho nó ăn thử và có gì đem bán luôn hehe :D

10. ZERO123

ZERO123 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    vụ này ở XỨ Dừa là nhiều lắm nha hihihi . Vậy bạn mang lên TP bán đi nhưng tiền xem về có đủ kô vậy hihihi . nói vui thôi nha

11. Aquamarie 001

Thích đã nhận:
    0
    Xin báo cáo mấy bác!Cá mà ăn mối thì chắc chắn ko sao vì sạch sẽ,ko có mầm bệnh.Cá la hán nhà em ăn mối 2 tuần thì đầu cổ có chiều hướng tăng trưởng rất khả quan(hàm lượng protein khá cao mà) Đừng cho cá ăn quá nhiều chỉ sợ mập thôi(mà mập thì dễ thương thôi:laughing: )

12. cogaixudua

cogaixudua Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    QUOTE=ZERO123;197752]vụ này ở XỨ Dừa là nhiều lắm nha hihihi . Vậy bạn mang lên TP bán đi nhưng tiền xem về có đủ kô vậy hihihi . nói vui thôi nha[/QUOTE]
    Mình ko ở xứ dừa nữa mà lên tp sống từ rất kâu rồi bạn :D ,mà trên tp thì cũng nhìu ko kém xứ dừa đâu bắt được mấy bịch là chuyện thường mình nói thiệt,nếu ai có nhu cầu thì wa bên đây mình bán 1 bịch 5 nghìn nè,hehe :devil:

13. kietnguyen

kietnguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    ủa Mối là con Mối đó hả bạn? sao loại thức ăn này mình mới nghe lần đầu á,ăn thiệt là ko sao ko bạn? hay vậy nhỉ,có ai biết thêm về mấy chuyện này cho thêm ý kiến đi.....

14. cadn

cadn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    159
    mối...có nhiều loại mối, tốt nhất là mối đất hoặc sùng (ấu trùng của ve ve...). mà bắt được mối chúa thì tuyệt luôn :D

15. n-b

n-b Well-Known Member

Thích đã nhận:
    514
    Mấy bữa nay trời mưa mối bay vào đầy hồ, cá của em ăn không hết, phải vớt bỏ bớt đây nè. khổ quá.....

16. phongtran90

phongtran90 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    trời cái này em xác nhận nha cá củ em bị đen đuôi ko cách nào trị được thế mà ngày hôm wa em thấy nó ăn mấy cn mối vậy mà sáng ra đõ hơn nhìu thật đúng là mối rất tốt các bác thử xem

17. kamura

kamura Member

Thích đã nhận:
    0
    Mấy bác xác sanh ghê quá,em cho ăn tôm đông lạnh ko à...a mi phò phò :(

18. wusong

wusong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    31
    Bác cẩn thận cái đèn dầu nha, đừng để dầu nó dây vào con mối hay dây vào hồ cá kẻo cá ăn phải là tèo đó, dầu nó bao phủ lên mặt nước là cá bác không thở được đâu.

19. Aquamarie 001

Thích đã nhận:
    0
    He ,cảm ơn bác nhe ! em xin rút kinh nghiệm, mai mốt có gì lấy đèn huỳnh quang để bắt mối !:laughing:

20. zero8800

zero8800 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    mấy bác tin ko. bữa hỗm có 1 em bù rầy ngu ngốc bay vào hồ cá của em(vào lúc 8-9 giờ tối).sáng hôm sau.em phát hiện thấy có 2 cái cánh bù rầy còn sót lại của buổi ăn khuya.....................................