Mồi Tơ Rất Ngáo

Thảo luận trong 'Gà rừng' bắt đầu bởi Coc Tia, 27/3/13.

1. Coc Tia

Coc Tia Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,760
    *****Cạnh tranh là đề tài muôn thuở và vô cùng thú vị trong thế giới tự nhiên: Cạnh tranh địa vị trong bầy đàn, cạnh tranh thức ăn, cạnh tranh chỗ đậu, chỗ làm ổ, cạnh tranh chúa đàn, cạnh tranh giống cái, cạnh tranh lãnh thổ...vv và vv
    Cái ụ đất phủ tí xi-măng vô tình nhô cao nhất của bãi đất hoang nhưng khá nhiều côn trùng, giun dế trước cổng nhà e là nơi những con trống khẳng định chủ vị của bầy đàn, xưa thì chỉ con mồi già là sở hữu vị trí đắc địa này, vì nó vừa cao vừa sạch sẽ lại ở chỗ đầu thửa đất, từ đây có thể tia hết khoảnh đất hoang với bầy mái ngoan của gã để kịp thời kiểm soát ban phát ân huệ tình ái cho từng ả mái hợp chủng loài của nó....=))
    Nhưng kể từ khi gã bị cầm tù trong lồng thép và nhất là thằng mồi tơ nhãi ranh bỗng dưng trở lên bảnh chọe, rồi vỡ giọng tập tọng gáy thế là ụ đất - "Ngai Vàng" không còn là riêng của lão nữa, thế có tức điên không, đã thế thái độ, hành vi của nó nữa chứ nó nghênh ngang, kềnh càng xòe cánh vểnh đuôi mắt, mỏ vênh vang chẳng coi thiên hạ ra cái quái giề...hề hề........???:devil:

Ảnh chụp khá nhiều nhưng mà e chọn lựa vài tấm cho vào bài để các bác xem thái độ rất xấc láo thách thức con mồi già và làm mẽ với bầy mái mắn đẻ phao câu to...Rảnh sẽ up thêm các bác xem cho vui...
    Đúng là tuổi trẻ chẳng hề biết sợ hãi là gì.

1. Phồng cánh rướn chân thách thức mồi già và ra dáng vẻ như chỗ dựa đầy tin cậy cho các mụ mái.

2. Xuống bãi với mái cũng ngáo ngơ...

3. Săn đón các em chân cẳng xoắn tít như quẩy, có em mái già yếu chịu đựng k nổi còn suýt sỉu, xong việc vỗ đít lại nhắng lên lao tìm em khác - toàn e có họ với Trương Phi hihihi...cuối cùng hết nghĩa vụ vỗ cánh phành phạch é eee e.....

Chúc các bác cuối ngày vui vẻ!!!

Last edited: 27/3/13
    cuongero and dong_pham like this.
  2. cuongero

cuongero Well-Known Member

Thích đã nhận:
    126
    Bác coctia ơi bác chỉ có em này thôi hả bác sao thấy bác up hình e nó hoài vậy bác hjjjjj. bữa nào bác up e gà rr nào của bác cho a edd coi đi cho thú vị hơn bác ,nói chung nhìn gà tơ bác rất ngầu đó giống cao bồi quá gà bác chuẩn lăm thân bác mong bác bỏ qua nha !!!!!!!

3. Coc Tia

Coc Tia Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,760

@ Sao cuongero nói vậy??? Tuy không nhiều gà đẹp như nhiều bác nhưng mình thấy cái tâm cửa mình là rất nhiệt tình và cũng đã úp kha khá con khác rồi đó, vì đây là mục GR nên chỉ úp ảnh liên quan đến rừng rú thôi...., Chẳng qua cuong ero k quqn tâm đến ae d đ thì mới NÓI vậy, chắc C nhiều gà đẹp thì up cho ae dđ xem có thú vị và chuẩn k???????????????????????????

Nhìn chung chơi thì yêu thích cái con của mình và thế mới gọi là chơi, với mình là ok, con với người trong d đ thì cần sự góp ý chân thành để chia sẻ rút kinh nghiệm cho ok hơn....

4. namquoc

namquoc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,592
    cuongero thích bài này.
  5. cuongero

cuongero Well-Known Member

Thích đã nhận:
    126
    chứ e nói gì đâu bác này thật là :crying:,em đã nói mong bác thứ lỗi mà .có gì bác bỏ qua chứ hihihihi 1 cây làm chẵn nên non 3 cây chun lại nên hòn núi cao mà bác .e thành thật mong bác thứ lỗi .mến bác:-*

---------- Bài viết thêm vào lúc 10:30 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 10:24 AM ----------
    cảm ơn bác:applause:. Chưa qua vn mình mà ,nhưng cũng đáng lo ngại đó thân bác à[-([-(

Last edited: 6/4/13
  6. namquoc

namquoc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,592
    Thấy đang nóng lên rồi! Mấy người bạn nuôi yến đẻ cũng đã nghĩ tới nơi sẽ sơ tán nếu ánh mắt chính quyền bắt đầu nhìn vào gia cầm! Gà mấy hôm trước thả ra vườn chuối ngoài bãi hoang hôm nay kiểm tra vẫn thấy còn nguyên...Nếu cần làm cái aviary nhỏ cho chim hót ra đó nốt!!! Xa khu dân cư lại cách sông chắc ổn! Nhờ ông trông vườn chuối nuôi luôn! Rút KN đợt H5N1...:laughing:

Last edited: 6/4/13