Mồi trơn ròng có hay không?

Thảo luận trong 'Chim cu gáy mồi - cu gáy đấu.' bắt đầu bởi local-tobaco, 29/3/13.

1. local-tobaco

local-tobaco Well-Known Member

Thích đã nhận:
    867

---------- Bài viết thêm vào lúc 09:05 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 09:03 AM ----------
    Các bác chém nhanh e với.đây là e thứ 3 e trinh phục được sau 11 ngày lăn lộn khắp các nơi đấy.

Đây là e mồi mới được Bác Puluong_TH để lại cho đi chơi. E nó là loại trơn ròng, gáy giọng kim pha nhưng rất rền, và có kiểu đánh gù rước rất hay.
    Sản phẩm sau 2 phút đấu khẩu với nhau:

---------- Bài viết thêm vào lúc 09:18 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 09:17 AM ----------
    Em mới bước vào nghề nên các bác đóng góp ý kiến và nhận xét thật tình e với.

Last edited by a moderator: 29/3/13
  2. local-tobaco

Thích đã nhận:
    867
    Các bác thân mến, em mới được bác Puluong_Th để lại cho 1 e mồi trơn ròng, mới tập tễnh vào nghề nhưng ngay hôm đầu tiên e nó đã trinh phục được 1 e và trong 11 ngày e cùng bác Puluong_Th đi chơi thì e nó đã tiêu diệt dược 3 e. E thư 3 bắt được là 1 e mà rất nhiều các cao thủ phải bó tay vậy mà hôm qua không hiểu thế nào lại bị khuất phục trước e mồi này chứ. Vậy theo các bậc tiền bối thì e này có chơi được K?

3. dainoi

dainoi Moderator

Thích đã nhận:
    1,571
    Chúc mừng bác, có thể up 1 đoạn video lên cho chiêm ngưỡng cái giọng kim pha của con mỗi không bác, em cũng có 1 con mỗi giọng kim pha chút đồng nó gáy hơi nhỏ ko biết em của bác gáy to không, từ đầu mùa nó cũng làm được 2 em: 1 em treo ở vườn bổi vào đá, 1 em đi gác chừng 30phut nhập hộ khẩu.

4. local-tobaco

Thích đã nhận:
    867
    ok, hôm nào có cơ hội e sẽ up video lên để ae đánh giá giúp.

5. khietphukiet

khietphukiet Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,665
    Chúc mừng bạn, trơn rồng ở miền nam chúng tôi gọi là lều, các bác trong diễn đàn gọi là kim bất hoán đó, thứ này hơi hiếm đó, ráng giữ mà chơi, tốt hay xấu chơi thời gian bạn sẽ rỏ.

6. local-tobaco

Thích đã nhận:
    867
    Hi vọng là chơi được bền. E mới vào nghề nên cũng còn lơ ngơ lắm có gì các bác nhận xét nhiệt tình e với.

---------- Bài viết thêm vào lúc 11:34 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 11:32 PM ----------

Đi ngủ đi mai lấy sức mà đi rưng a Puluong_TH ơi. Tiếc quá thứ 7 lại phải đi làm k đc lang thang đồi núi cùng các bác.

7. chungcucu

chungcucu New Member

Thích đã nhận:
    3
    trơn ròng là như thế nào vậy các bác . em mới nhập môn cho nên nhiều điều chưa hiểu , mong các bác chỉ giáo

8. trungkienmcsa

trungkienmcsa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,930
    các cao thủ nào theo em nó mà em chưa biết vậy anh ơi. các bác cứ đánh du kích mãi nên khó mà lường lắm. nếu có dịp xuống em bắt vài em bổi trận ở dưới này anh nhé. mồi cùi của em cũng chịu rồi.

9. cu Gáy

cu Gáy Guest

Trơn ròng là khi chim cu chiêu bạn chỉ nghe "cù cú cu...cù cú cu...cù cú cu..." không có bỏ thêm tiếng nào sau đó nữa,hay cũng có con trơn ròng nhưng gọi là con liêu khi chim chiêu bạn chỉ nghe " hú cu... hú cu...hú cu..." nhưng loại này rất hiếm.chúc bạn ngày nào đó có duyên với con trơn ròng

10. bdbird

bdbird Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,322
    Anh cu Gáy ơi, trước giờ em đi oánh gặp 3 con trơn, 2 con trơn ròng và 1 con trơn lỡ, và 2 con 3 hậu luôn đó,em đã từng oánh xảy con trơn ròng giọng sấm,( nó dính giò sau đó vuột mất), chỉ mới bắt được 1 con 3 hậu thôi. Nhưng ko sao giờ em đã có 1 con trơn ròng trong tay rồi anh. tính ra em cũng có duyên với tụi nó lắm đó chứ hehe.

11. dang uy thien

dang uy thien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    502
    Bác nói như thách đố nhau zậy, nếu không chơi được thì làm sao mà bắt bổi được đúng là.......=))=))=))=))

12. ngưuca thíchcu

ngưuca thíchcu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,468
    hờ hờ... bắt bổi chiến thế mà còn chưa chịu nữa....muốn ae xem thì phải đưa hình clip là biết dc hay k....mà nội bắt dc con chim nhiều cao thủ bó tay thui đủ nổ rùi... bác cứ chạy tới nhà mấy ông đó nổ banh xác luôn gặp em như bác là trúng mánh luôn....nuôi cu chỉ khoái nhất là dc nổ thui...lâu rùi chưa tung dc trái nào buồn muốn đi tu luôn...kaka...chọc bác chơi thui...có hình k cho xin nghía cho đã coi

13. local-tobaco

Thích đã nhận:
    867
    Chào bác trungkienmcsa nghe nói bác cũng có e mồi hay lắm nhưng chưa có hôm nào diện kiến bác. Hôm nào có dịp bác dẫn a e trên này du ngoạn Vĩnh Thịnh 1 hôm, dưới đó e nghe nói nhiều chim hay lắm đó.

14. trungkienmcsa

trungkienmcsa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,930
    vâng. lúc nào dỗi mời anh xuống vĩnh thịnh chơi nhé. chim hay thì nhiều nhưng bắt được nó cũng là một vấn đề đó anh. chúc mừng anh có chú mồi chơi ưng ý nhé.

15. cungniem_damme

cungniem_damme Well-Known Member

Thích đã nhận:
    520
    bác local-tobaco chổ nào vĩnh lộc đó ạ ,nge bác tả là bít em mồi bác thuộc hàng sát bổi rồi (tron ròng có hay khong) nó còn phụ thuộc nhìu yếu tố bác à thường những chú chim gọi tron thì tốc độ khi gọi nó sẽ nhanh hơn những con có hậu e củng đang cầm con thổ đồng trơn ròng khi nào có time xin ké bác chân sách lup cho vui.thân!

16. local-tobaco

Thích đã nhận:
    867
    Em ở Vĩnh Phúc Vĩnh Lộc bác à. Vâng khi nào có thời mời bác đi cho vui.Con mồi e mới nên cũng chưa được đều kèo cho lắm. Em cũng đang cố đi nhiều để luyện cho e nó cứng lên dây.

17. vipvampire

vipvampire Well-Known Member

Thích đã nhận:
    446
    Chim mồi không hậu hầu như con nào chơi cũng tốc đọ hết, đó là em thấy vậy mấy anh thấy ko đúng đừng cười chê nha

18. local-tobaco

Thích đã nhận:
    867
    Mấy hôm nay trời nắng quá nên đi gác cu cũng bị ảnh hưởng rất nhiều.
    Các bác à, hôm trước con mồi của em lại thu phục được 1 e giọng kim và gáy 3 và đá 2 tiếng không biết e này liệu có thanh mồi chơi có được k?

ancugay, minhtrithanhtra and isaotran like this.
  19. tuancuco

tuancuco Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,023
    Nói về trơn ròng thì mình không hiểu là mấy hậu, nhưng không hậu thì mình biết 02 con Thổ không hậu Tại Đức Trọng - Lâm Đồng. khá hay! 1 con bắt được hơn 50 con bổi " Năm 2012", 1 con bổi mới lên chơi cũng khá và 1 chú nữa là con đồng của cafedilinh đó. Các Bác thấy con đồng chơi được phải không. góp vài lời cho vui. Chúc các bác vui vẻ!

minhtrithanhtra and isaotran like this.
  20. matrix2k_dnl

matrix2k_dnl Well-Known Member

Thích đã nhận:
    930
    Chím gáy như vậy có phải trơn dòng không các bác?: Gáy gọi "cục cu .cu, cục cu .cu, cục cu .cu..." sau hai tiếng cu ngừng rùi thêm tiếng cu gần như kiểu ra chu?

minhtrithanhtra and ancugay like this.