Mới tuyển hàng

Thảo luận trong 'Nơi thành viên chia sẻ kinh nghiệm' bắt đầu bởi chanhtin, 1/11/08.

1. chanhtin

chanhtin Member

Thích đã nhận:
    8
    Ngày hôm qua,mình đi làm về tậu ngay 1 cặp như lời hứa hôm qua.Chạy đến Lê Hồng Phong ghé ngay địa chỉ 400c tại tiệm của bà tên là Nhung thì thấy rất nhiều,từ cu bổi đến cu thuần,có cả khướu nữa.Mà 2 vợ chồng này bán hàng hình như không cần khách thì phải?!Nhìn vào chuồng cu,mình chọn được 1 cặp bổi cũng hơi dạng,màu cũng tươi lông đuôi dài.Giá là 120 ngàn 1 cặp,hỏi bớt đi ra không thèm gọi lại.Cuối cùng phải lấy cặp đó,về nhà kỳ quá:cặp lồng mới mua hơn 1 tháng tự nhiên bị mọt ăn cho dù không để ngoài mưa(cách trị mọt ăn ra sao vậy?Có cần phơi nắng không vậy?Hay quét lớp vetni lên?)Mình hi vọng cặp này không bị tiêu như cặp rồi,quá buồn luôn vì chuẩn bị sẵn toàn bộ:lồng,cóng nước,chum đựng thức ăn,áo lồng,vị trí treo có thích hợp không nữa ánh sáng gió.Tóm lại đã muốn nuôi rồi thì tiền không thành vấn đề,chủ yếu công của mình bỏ ra chăm sóc,thật sự mình có con khướu nuôi cách đây 5 năm hót rất hay mà có người đòi lấy 600 ngàn mình không bán cho dù lúc trước chỉ có 150 ngàn thôi nhưng vì mình yêu thích nó,cho tắm nhiều khi quên đóng cửa lòng đi làm cả ngày về mà nó cung không bay.Giờ mới chơi chim cu có gì mấy bác có kinh nghiệm xin chỉ giáo giúp mình nhiều nha!Cám ơn các bác truyền những kinh nghiệm bổ ích không nằm trong sách vở mà là kinh nghiệm!!!

2. cuhobo

cuhobo Hội trưởng cu gáy ABV Đồng Nai

Thích đã nhận:
    9,128
    Bạn vất vả quá về việc chọn mấy chú bổi rồi..cho mình góp ý nha,hãy tìm đọc nhiều các bài viết trên diễn đàn....các cao thủ đã bỏ khá nhiều tâm huyết nhằm giúp những người như anh em mình tham khảo "Đọc càng nhiều bổ ích càng nhiều"Nếu không tìm thấy bài mình muốn hoặc đọc mà thấy khó hiểu. xin vui lòng làm theo cách dưới đây (mà theo mình là hay nhất,hiệu quả nhất.
    Bạn hãy chọn chủ đề Địa chỉ liên lạc của các hội viên.tìm thành viên ở gần nơi mình sinh sống nhất,ghi số điện thoại và đừng ngần ngại "Alo"xin giúp đỡ. mình tin các anh em không thiếu tinh thần hào hiệp...chúc bạn sớm tìm được mấy chú gáy vừa ý .chào