mới vào nghề xin hỏi về cá thần tiên

Thảo luận trong 'CÁ THẦN TIÊN' bắt đầu bởi dung_discus, 29/8/05.

1. dung_discus

dung_discus New Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình nuôi 2 đôi cá thần tiên trong bể rong hôm qua phát hiện thấy cá không chịu bơi và phần đuôi bị rách, hỏi người bán cá họ bảo bị nấm đuôi, ai có kinh nghiệm xử lý bệnh này xin chỉ giúp với. Cám ơn trước nhé

2. maxpayne_lhp

maxpayne_lhp New Member

Thích đã nhận:
    0
    Wherever! Not here to wipe your butt, retard!
    _Trước tiên, bạn nên cho mọi người biết bạn nuôi chung với thần tiên những con gì. Fin rot không phải là nguyên do duy nhất vì có một số loài nip vào đuôi của những con cá có vây dài. Sau đó bạn cũng nên xem chúng có tân công lẫn nhau không?
    _Hiện bệnh này có thể chữa được. Các tiệm bán cá có bán thuốc đặc trị...

3. dung_discus

dung_discus New Member

Thích đã nhận:
    0
    Cảm ơn bạn Maxpayne_lhp mình đã làm theo cách của bạn mua thuốc ngoài tiệm cá và chữa được cho bọn thần tiên rồi, nhìn tên của bạn xin hỏi có phải bạn ở HP không ? mình ở HP mà

4. bekhang

bekhang New Member

Thích đã nhận:
    2
    có thể bỏ theâm muối vào và tăng nhiệt độ lên

5. caconboilonton

caconboilonton New Member

Thích đã nhận:
    0
    Chào các bác,
    Tiện đang nói về cá thần tiên mình muốn hỏi chút kinh nghiệm.Đôi thần tiên nhà mình đẻ trứng, hai hôm sau trứng từ trong suốt ngả sang trắng đục, không hiểu thế là hỏng hay sắp nở thành con. Lượng trứng thì chỉ còn 1/4 mặc dù con cái đánh đuổi bọn cá khác rất ghê. Thường thì sau mấy ngày trứng nở thành cá con các bác nhỉ!

6. Blue_Dolphin

Blue_Dolphin Khách trọ nhân gian

Thích đã nhận:
    7,984
    Bạn muốn cá ông tiên sinh sản thì phải bắt riêng ra hồ khoảng 50-60 lít nước, mực nước khoảng 15-20cm, đặt 1 viên gạch ống hoặc 1 cái tô sứ cho cá đẻ trứng. Sau khi cá trống tiết chất nhờn vào ổ thì cá mái sẽ đẻ trứng lên, cặp bố mẹ sẽ thay nhau canh trứng, quạt nước làm giàu oxy, 2 ngày sau trứng sẽ nở. 2 ngày đầu cá bột còn yếu nên bám vào thành ổ, khoảng ngày thứ 4-5 sẽ tự đi kiếm ăn. Sau khi cá bột nở bạn nên bắt cá bố mẹ ra, cho cá bột ăn bo bo, bột lòng đỏ trứng gà, tới khoảng 8-10 ngày là cho ăn loăng quăng nhỏ được rồi.
    Lần nay bạn chưa chuẩn bị kỹ chắc là sè bị các loài cá khác xơi hết trứng, chúc bạn thành công lần sau với bầy cá đẹp.
    thân,

7. nhoccan

nhoccan New Member

Thích đã nhận:
    2
    bạn nên tác riêng cá bệnh ra hồ khác rùi mua loại thuốc trị nấm nó đc bán đầy ở các tiệm cá với giá rất rẻ:D :D (nhưng nhớ đọc kĩ phần hướng dẫn sử dụng nha :p )

8. hermione

hermione New Member

Thích đã nhận:
    0
    cho cá bột ăn bo bo, bột lòng đỏ trứng gà, tới khoảng 8-10 ngày là cho ăn loăng quăng nhỏ được rồi.
    bột lòng đỏ trứng gà là lòng đỏ luộc ah