Mới, xin được chỉ giáo...

Thảo luận trong 'Bộ sưu tập Cá La Hán' bắt đầu bởi lebaotuan, 5/8/07.

1. lebaotuan

lebaotuan New Member

Thích đã nhận:
    0
    Em mới tập tễnh chơi la hán, thời gian vừa rồi có nuôi một chú; cũng chẳng biết là tên gì, nhờ anh em có hiểu biết nhận xét và bày vẻ giúp. Vả lại anh em có thông tin thì vui lòng cho biết một số giống la hán mới, giá trị và có thể có ảnh minh họa đi kèm thì tuyệt vời... Nếu có thể thì em đổi con khác xịn hơn để chơi cho hoành tráng
    Cám ơn mọi người!

2. 123 khido

123 khido Guest

con này là kamalau đó bạn, màu mè ổn rồi, nhưng đầu thì yếu wa', nếu có thể thì bạn nên đổi em khác đi...
    .Chúc bác có em cá ưng ý!

3. lebaotuan

lebaotuan New Member

Thích đã nhận:
    0
    Cũng đã nghe mấy bác chê con này, nhưng không biết nên đổi sang chơi loại nào cho hợp mốt? và hợp giá cả luôn, không nhiều $ quá. Con kamlau đó to khoảng 3 ngón rưỡi, không biết giá cả thị trường thế nào? Xin chỉ giáo...

4. nhoc_9x

nhoc_9x Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    nếu có vốn thì nên mua e khác đi a ơi !!! các zống lahán mới-giá trị : nữ hoàng kc, king kamfa, kc xanh, kc, king bacara, king kanika(cửa hàng kala), 5 giống mới của TBLH, ... e chỉ biết sơ sơ, mới chơi có mấy tháng, có gì mong mí a bỏ wa ...^^...

5. conchuot

conchuot Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá của bạn đẹp đó.Nhưng đầu thì wá nhỏ bạn ạ.Nếu rãnh thì bạn nên đổi con khác thi tốt hơn .Chúc bạn thành công

6. khải

khải Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Mấy em kamalau này thường thì đầu không to lắm, đa số là đầu xương nên nhìn thấy không đã mắt lắm. Các giống có đầu gù coi được, thân có bản dày, dáng khá cân đối theo mình là kim cương PLT, nữ hoàng kim cương, kim cương xanh, big head...mà giá cũng mềm hơn các giống cá ngoại nhập. Chúc bạn chọn được các chú cá đẹp!!!

7. lebaotuan

lebaotuan New Member

Thích đã nhận:
    0
    Em Kamalau này được cái chơi rất vui, rất dạng với người. Chắc là kiếm thêm 1 em đầu to nữa cho vui nhà vui cửa chứ bán đi cũng tội... Có bác nào có ảnh cá lớn của các giống mới không? (nữ hoàng kc, king kamfa, kc xanh, kc, king bacara, king kanika, KC ngọc diện, nhất đại nữ hoàng , king star, king thái thượng hoàng ,nhất đại KC,...) Vui lòng chia sẻ với mọi người đi. Xem trước chứ không nhầm lẫn khi chọn cá.

8. ubo

ubo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    con này ok nhưng kamlau có nền đen mà! con NHKC là lên đầu cao nhất!