mới xúc về 5 em bọ cạp

Thảo luận trong 'Thú Nuôi Khác' bắt đầu bởi god_ENER_1k48, 6/1/08.

1. god_ENER_1k48

god_ENER_1k48 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    Hôm nay em đi mua đĩa đi ngang trường Lam Sơn bỗng thấy 1 ông kia bán một cái chuồng đủ thứ con:eek: ,săn đang có 50k trong túi để mua đĩa liền sà dô mua 5 em bọ cap dài bằng ngón tay trỏ chĩ có 25k.Cng nhận cha già đó ghê quá dụ mình mua lun cái chuồng 5k T.T sau khi mua bọ cạp.em còn hứng lên mua thêm 20 con dế làm thức ăn cho mấy em kia b-( rồi ông đó nói mày mua của tao nhìu rùi tao bán 500 đồng 1 con dế :laughing: Tổng cộng bây giờ em có 9 con bò cạp à lúc đó em cũng mua thêm 2 con ốc mượn hồn nữa 2 con này đỏ lè lun .Ổng nói mày mua cho mày ăn hả????:sick: :sick:

2. god_ENER_1k48

Thích đã nhận:
    5
    Ủng hộ em với mấy bác ơi .......................post bài mà hok ai chịu reply hết T.T

3. bilislove

bilislove Well-Known Member

Thích đã nhận:
    56
    hihi, em trai pót bài hay quá, ủng hộ, ủng hộ.
    nói đùa cho vui, cho anh hỏi, bọ cạp ăn dế hả em ? nó ăn thế nào? chích con dế rùi nhai à?

4. phamvuthien

phamvuthien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    78
    Bạn cho hỏi trường Lam Sơn,Quận mấy vậy,đường nào,mấy con bọ cạp ngắt kim ở đuôi chưa,bạn có biết phân biệt trống mái ko.Bạn cho nó ăn cái gì(ngoài dế).Trả lời cho thỏa con khát đi bạn hì hì

5. cafesôngtrăng

cafesôngtrăng Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    10
    Không có hình ảnh gì hết, toàn tả chay thì biết ủng hộ chi đây?
    @Bi: bò cạp nó chích con dế chết, chất độc sẽ biến phần trong của con dế thành chất lỏng rùi nó hút như mình uống yomost á. Sợ k?

6. lbbuu2005

lbbuu2005 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    Hôm nay tui cũng đi tìm mua ở đường Nguyễn Thị NHỏ nhưng ko thấy bán, khi chạy về trên dường Nguyễn Trãi thấy có 1 bà ngồi bên lề đường bán cả thau bò cạp luôn và cả dế nữa,tui mua tổng cộng 7con bò cạp giá 2ngan/1 con, 7 con dế hết 6 ngàn, bà bán cầm bò cạp bằng tay nhin khiếp luôn.
    Hiện nay mình bỏ vào hồ kiếng, dưới đáy hồ có trãi 1 lớp cát xây nhà và 1 chậu xương rồng nhỏ hì hì, mấy con dế cứ nhảy lên chậu xương rồng gáy điếc tay hic hic làm mất ngủ buổi trưa...kiểm tra thi dế vẫn còn nguyên, ko con nào bị bò cạp ăn thịt cả

7. aeolus

aeolus ...overload...

Thích đã nhận:
    1,778
    Bò cạp kinh quá, mình không dám có ý kiến lun :D
    Nhỡ có gì nó sổng ra là khỏi ngủ :( Có khi nào nó chích vào chân mình rồi hút như yomost không nhỉ :sick:

8. i1it29

i1it29 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    hên xui thôi a aeolus ơi ,hí hí ,mà mấy con đó có bị bẻ kim chưa vậy bạn ? Nge nói bị bẻ kim xong sống ko đc lâu phải ko ?

9. god_ENER_1k48

Thích đã nhận:
    5
    Con nhà mình thì chưa có em nào bị bẻ nọc cả toàn tự nhiên.Nhìn nó ăn mồi thấy đã mắt ghê :D Bẻ nọc thì nó sống không được lâu đâu bác .Mà thú thật từ lúc nuôi 10 em bọ cạp đến giờ mình bị cắn gần 5,6 lần rùi:D mà tay chân đâu có lỏng như yomost đâu =)) Bác gì caphesongtrang nói bị nó chích vậy là bậy Chất độc đó chỉ làm tê liệt con mồi thui .

10. lbbuu2005

Thích đã nhận:
    5
    hic hic...7 con bò cạp của mình mới mua chủ nhật tuần rồi chết hết 6 con, con 1 con... , sao nó ko ăn gi hết, lúc mua nhìn thấy yếu lam,mà mình cung ko biết nó bị bẻ kim chưa nửa, buồn wé...bây giờ còn 1 con bò cạp va 4 con dế làm mồi cho bò cạp ăn, 4 con dế khỏe re gáy điếc cả tai hic hic

11. Nowandforever

Nowandforever Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    vậy là con bò cạp còn lại chuẩn bị làm mồi cho 4 con dế rồi:laughing: :laughing: :laughing:

12. greenarowana

greenarowana Well-Known Member

Thích đã nhận:
    89
    Bò cạp rất khó nuôi, hồi trước người bạn tặng mình mấy con nhưng chết gần hết, còn đúng 3 con thì cũng bị xổng mất...

13. Blue_Dolphin

Blue_Dolphin Khách trọ nhân gian

Thích đã nhận:
    7,984
    Có khi nào nó chui vô chăn đợi bạn không? :p
    Trước khi chọn nuôi các loại con vật nguy hiểm như bò cạp, rắn, rít...các bạn nên để phòng trường hợp sổng mất bằng cách thiết kế 1 chỗ nuôi thật an toàn, nhất là khi nhà có trẻ nhỏ.....

14. tuanpham

tuanpham Well-Known Member

Thích đã nhận:
    24
    Bò cạp được bày bán hiện nay đều do các trang trại chăn nuôi, nên chất dộc của nó không mạnh như loài bò cạp sống trong tự nhiên.
    Khi nuôi bò cạp các bạn lưu ý phải cho chúng uống nước (loài này uống nước rất nhiều, thiếu nước chúng sẽ chết ngay đó). Thức ăn của chúng khá đa dạng, chủ yếu là các loài dộng vật nhỏ còn sống: cào cào, dế, thằn lằn, kì nhông (loại bán làm thức ăn cho chim)...Khi cho ăn các bạn chỉ cho ăn vừa đủ, tránh trường hợp thức ăn dư thừa làm bốc mùi dẫn dụ kiến vào cắn bò cạp.
    Lúc trước Tuanpham có nuôi gần 20 con, nuôi được một thời gian chúng đẻ trứng nhưng không cẩn thận làm đổ nước vô nên trứng thúi hết, không nở được con nào. Tiếc thật.

15. DTMV

DTMV Member

Thích đã nhận:
    0
    Bạn này đã thấy yếu lắm mà còn mua đến 7 con, mua về chiên ăn người ta cũng chọn con to khỏe nữa là nuôi. :(
    Dế mà khỏe thế thì bò cạp của bạn không bắt nổi đâu. Hay thôi chuyển qua nuôi dế đi, đang mát tay :D

16. lbbuu2005

Thích đã nhận:
    5
    nhìn thấy yếu cũng đành mua, vì mình tìm cả tuần mới gặp đc chổ bán mà!!con bốn con dế bị mình bẻ gãy chân hết đi cà lếch mà gáy re re mới ghê chứ!!:-S , chắc con bò cạp cuối cùng này ko qua khỏi wé!!!sáng ngày nào dậy cũng kiểm tra thấy số lượng dế vẫn y nguyên, có con dế nằm kế con bò cạp luôn chứ... pó tay, dế thì ko nuôi đâu!đêm nào nó cũng hứng lên gáy điếc tai..

17. hoangthu

hoangthu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    22
    Hưng Hà - Thái Bình/ Mường Chà- Điện Biên
    chắc là bò cạp của bạn buồn nhớ bạn nên nó không muốn ăn đó mà..

Last edited by a moderator: 13/1/08
  18. god_ENER_1k48

Thích đã nhận:
    5
    a hahhahahahahah bác lbbuu2005 bị lừa rùi mấy chỗ đó người ta bán để ăn với nấu thuốc mà ,vì thế mà bò cạp yếu xìu hà nếu mún cho nó khỏe thì phải có điều kiện như là nước ,chổ ẩn nấp VÀ ĐỪNG BẮT RA BẮT DÔ (em tự chế ra đó nhưng mà đến ngày hôm sau là khỏe mạnh hết à :D thế là ý kiến ngu ngốc đã thành công=)) =)) =)) )

19. yeurua_94

yeurua_94 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    13
    cho em hỏi cái là ở hà nội có ai bán bò cạp đen ko vậy

20. boy4mat1991

boy4mat1991 Member

Thích đã nhận:
    1
    coi chừng nó bị người ta cắt đầu kim ở phần đuôi đó ( người ta cắt đẻ người nuôi khỏi bị chích đó ) cắt xong là con bò cạp íu lắm bởi vậy khi mua nói người ta đừng đầu kim ( kinh nghiệm nuô bò cạp từ năm lớp 6 đó ^^ )