Món ăn mới cho cá LH !!!!!!!!

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi lampard, 6/7/07.

1. lampard

lampard Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Em thấy thằng bạn kế bên nhà cho con Lh của nó ăn trứng kiến càng , nó lên đầu dữ lắm và em cũng cho con LH của em ăn thử và cũng hiệu quả lắm . Mấy anh em trong 4rums thử cho ăn đi lên đầu dữ lắm vì trong trứng kiến có nhiều protein lắm .

2. LãoNhânNgư

LãoNhânNgư Member

Thích đã nhận:
    0
    ừ ! mình cũng nghĩ thế! Lúc trước nuôi chim thấy cho ăn trứng kiến là chim khoái ăn mà sung nhất!

3. lahansaigon

lahansaigon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    62
    Cái này cũng nhiều anh em cá LH cho ăn rồi bạn à!!Xem kĩ lại các bài nhé!!!!!!!!!!!!

4. Hoang Thuong

Hoang Thuong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    hehehe................nhưng trứng kiến mua ở đâu zậy bạn.?chỉ chỗ cho mình với thank you bạn trước.

5. NgọcKỳLân

NgọcKỳLân Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Bình Dương. Cái Nôi Của Những Anh Hùng Xuất Chúng
    mình thì ko cho ăn trứng kiến. mà cho ăn nhọng ong thấy cũng hiệu quả về màu lắm

6. louhan

louhan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    trứng kiến càng mua hay kiếm ở đâu vậy bạn? Chỉ mình với. Món này ngon àh

7. kidphima

kidphima Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    nghe nói cho ăn trứng kiến càng thì bổ lắm nhưng khổ nỗi mình đã hỏi mấy đứa bạn đứa nào cũng nói không biết chỗ bán hoặc có biết thì chỉ toàn những tiệm câu cá toàn là kiến đen thôi còn kiến vàng thì potay.com ai biết thì chia sẻ nhé

8. lampard

Thích đã nhận:
    0
    Mình ở Cần Thơ nên ko thể chỉ chỗ bán cho mấy bạn ở các tỉnh thành khác . Còn bạn nào ở Cần Thơ thì lại chổ Nhà VH Thiếu Nhi ngay cổng kế bên trường tiểu học Lê Quý Đôn mà phải lại sớm khoảng 6h - 6h30 . Nó đắt lắm chậm chân là hết

9. mecacanh

mecacanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    10
    trứng kiến thì ra chổ bán thức ăn chim mà hõi..nhớ là ngữi xem nó có lên chua chưa nhé..chua thì cá ăn ko tốt đâu

10. MINH THANH

MINH THANH Member

Thích đã nhận:
    0
    í,chà chà...,chào quí anh em ,vụ này nghe hay à nghen,mình sẽ thực hiện ngay,nhưng cho ăn theo mức độ nào,xin chỉ giúp,cá của mình bằng cỡ hai ngón tay.
    cảm ơn nhiều.
    ( í ! xin hỏi lại cho chắc,có phải trứng kiến mà người ta thường mua làm mồi câu cá rô phải không quí vị ?)

11. lampard

Thích đã nhận:
    0
    Bạn cho trứng kiến vào ngăn đá của tủ lạnh cho nó đông cứng lại . Trước khi cho ăn bạn để ra ngoài cho nó rã đông nhưng mà đừng cho tan hết để có thể chia thành từng cục cho cá ăn . Bạn cho ăn vào buổi sáng nhưng cũng phải cho ăn các loại thức ăn khô cho đủ dinh dưỡng . Good Luck

12. dragons red

dragons red Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    !

Đúng rồi đó bạn .mình cung thương cho ăn trừng kiến nó lên đầu mau lăm.Mà mình đã thư cho nó ăn thư ăn (JBL )mình thấy có hiệu quả lên đầu và lên màu còn mau hơn nưa theo mình nghỉm thì nên cho ăn thư ăn thì tốt hơn. có gì sai sót xin bạn thông cảm nhe

13. lamvuduy

lamvuduy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    61
    Cái này mình đã cho ăn lâu rùi bạn ơi, tốt đó nhưng cho ăn nhiều cá đi phân loãng vì trong trứng kiến có chất chua lắm. không nên cho ăn thường xuyên.

14. Thanh_Nguyen

Thanh_Nguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Chà, cái này tui thấy hay nha. Cám ơn bạn trước đã cho mình kinh nghiệm. Để mình về thử ngay rồi cho các bạn biết kết quả, hy vọng là tốt đẹp !!!