Món ăn mới cho la hán bôt đây.!!!!!

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi quan_251290, 28/10/06.

1. quan_251290

quan_251290 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    CÁc bạn có bít thực phẩm LẮC RẮC ko. hãy mua 1 bit chỉ có 1 k thôi và cho chúng ăn là rất tốt đó. mấy con nhà của em lúc đầu thì chúng cứ nhả ra nhưng tâp cho chúng 1 ngày thì ok và bây giờ nó chịu ăn lắm nhất là hương vị cá đó các bạn . hảy thử đi nếu ai đang nuôi cá bôt.món ăn này rất nhiều chất bổ dữong và hợp khẩu vị cho người và cá nữa hihi...nói chung hãy mua và coi nguyên liêu của gói LẮC RẮC này đi ok lắm.có tất cả các loại hưong. nhưng mình thì cho chúng ăn hưong CÁ thôi vì chúng rất thích mùi đó.
    ĐẶC BIỆT: chiêt xuất từ rau quả tươi và nước cốt thịt...B)

Last edited: 28/10/06
  2. lahansaigon

lahansaigon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    62
    Hic...bác đã thử và thấy kết quả nó tốt chưa??Hay là bác chỉ thấy nó ăn là bác nói tốt???
    Bác nào thử nhiều thì đưa ra ý kiến để anh em tham khảo hơn nhá!!!E thì................
    Giả sử cá ăn loại này mà kết quả tốt thì đây là 1 sáng kiến cực kì kinh tế đấy,vì loại này cực rẻ,hình như 1k-2k/hủ nhỏ hay sao í!!!!

3. jenifer23

jenifer23 Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Mấy đồ ăn khô là không tốt đâu, cái gì cũng có mặt lợi mặt hại của nó cả mà hehe.

4. hoang khang

hoang khang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    745
    ây da, cái này hay hay à, mấy bác cứ thử đi rôì cho mình biết kết wả nhá.

5. Nam Dat

Nam Dat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình ủng hộ bạn quan 251290, mình cũng thí nghiệm thử. Cũng cần có người cùng xuồng chứ.

6. quan_251290

Thích đã nhận:
    0
    Món đó có đầy đủ chất dinh dưỡng đó you ko bít thì đừng có nói.cho ăn kết hợp với tôm, cá lóc con,sẽ chóng lớn đó. nhà mình nuôi vậy đó lên đầu rất to và đẹp nữa . mà ai nói là nó tan hả mình cho nó ăn vừa vừa là hết sạch luôn.

7. zQ.

zQ. Well-Known Member

Thích đã nhận:
    10
    Mình thấy nên trông thêm với kí rì đó hoặc xay ra đi,để cứng như vậy cá mình nó kô chịu ăn.

8. hitman

hitman Member

Thích đã nhận:
    0
    quan 251299 . Bác có phải nhà khoa học ko , có chứng minh được cái đó tốt 95% ko? Chứng minh = phương pháp khoa học đi .

9. SANGSAIGON777

SANGSAIGON777 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    LĂC RĂC là cái món gì vậy có ai biết xin chỉ dùm(chỉ cặn kẻ nhe')vì mình dang nuôi vài chú cá bột,thanks.

10. Duongnguyen

Duongnguyen The last Maya

Thích đã nhận:
    60
    @SANGSAIGON777: lắc rắc là 1 loại hạt gia vị khô, có đủ màu xanh đỏ vàng đen, hạt của nó dạng viên giống viên cốm, trong đó có trộn thêm mè, món này để dụ mấy em bé biếng ăn đó mà, lắc rắc có vị ngọt ngọt mặn mặn, chỉ thích hợp cho người thôi, cho la hán ăn chỉ tổ tốn tiền thay nước

Gợi ý: Để bụng đói, ăn cơm nguội với lắc rắc 1 lần bạn sẽ ghiền ngay, hehehe

11. quan_251290

Thích đã nhận:
    0
    Đúng là nó tốt cho ngừoi thiệt , nhưng mà sao cá của mình nó thích lắm mình hay lựa những hạt nguyên rồi cho chúng ăn chứ ko phài để tất cả vào.( Những hạt nguyên thì Cá ăn còn những cái còn lại thì mình ăn )
    Sáng thì ăn lóc con, trưa thì cho nó ăn Lắc Rắc, tối thì ăn Tôm đông lạnh..Và bây giờ những chú cá bột của em rất mập cái đầu đã nhú nhú hết.
    Cái món Lắc Rắc là do mình tự tập cho cá ăn thôi thấy nó thích thì mình chỉ lại các bạn coi sao. chứ mình có ép các bạn cho chúng ăn đâu mà cứ nói là tốn này tốn kia, còn về nước thì mình cũng thay woai cho cá mau lớn .nếu bạn cho chúng ăn thì phải đúc từ từ thôi .Chúc các bạn có đựoc 1 chú Cá bột co tương lai.