Món độc

Thảo luận trong 'CÁ CHỌI - CÁ ĐÁ - BETTAS' bắt đầu bởi haohao, 6/6/06.

1. haohao

haohao Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    406
    Tình cờ em biết được 1 món rất độc chiêu dành cho cá đá độ, em cũng ko biết gọi nó là gì nữa, cách chế biến như sau:
    đầu gà vặt lông, rửa sạch, ngâm trong rượu đế khoảng hai tháng, trước khi cho cá đi đá khoảng 2 ngày thì vớt đầu gà ra, rỉa thịt cho cá ăn, cá sẽ rất xung và lì.
    mình ít nuôi cá đá độ nên chưa có dịp thử nghiệm nhưng bạn mình áp dụng rất thành công, mình nêu ra đây cho các bạn cùng bàn luận.

2. LongXD

LongXD Well-Known Member

Thích đã nhận:
    44
    Chắc là cho cá nhậu rồi đem đá phải không ? Đá rồi cá có sao không? chiêu này độc thiệt mình chưa nghe nói bao giờ

3. Puma

Puma Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    kô biết có thật không vậy?
    em thấy ghê quá.
    liệu có ảnh hưởng đến cá kô?

4. Son Q4

Son Q4 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    124
    Cách này ngày xưa anh trai mình làm rồi cá rất xung nhưng k thọ.Giống như võ sỉ về già bị run tay chân í .về sau ổng vẩn còn lời nhưng đàn cá of ổng die hết nên tính ra từ lổ cho tới huề nên ông ta bỏ luôn.Vụ này Hao hao thọ giáo ông 3 Chuông có thể rõ.

5. Duongnguyen

Duongnguyen The last Maya

Thích đã nhận:
    60
    Nói về mánh ăn gian trong đá cá thì vô thiên lủng, ngày xưa mình còn chơi vài chiêu, không biết có gọi là độc không
    -Lấy thịt đầu rắn cho cá ăn.

-Cho ăn ruồi để khi nó cắn thì cá đối phương sẽ bị nhiễm trùng ngay:laughing:

-Trò ăn gian nhất là nuôi cá của mình trong nước có nhiều muối, khi cá đối phương mà thả vào nhà của mình thì con cá kia sẽ trắng bóc và sẽ thua nhanh chóng vì bị sốc nước mặn

Nói tới cá độ thì luôn luôn có mánh mung=))

6. haohao

haohao Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    406
    ko ngờ là có nhiều món độc quá.
    bác nào biết món khác nữa thì post vào đây cho anh em cùng tham khảo nha.

7. huylinht

huylinht Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    em thấy cái mánh nhiễm trùng là hay nhất ! Mà mánh nc mặn chắc phải ngâm cá từ nhạt đến mặn chứ nếu ko thì cá mình toi trc'
    Nhớ hồi ông anh em đi đánh nhau, bum cho thằng kia 1 quả vào răng .Kết quả là hắn bị nhiễm trùng tay, tím bầm cả tay ! ( ko hay ho cho lắm )
    Lần sau chừa ko dám đánh nhau, mà có đánh thì chắc ko đấm vào mồm, nhỡ thằng đấy lười đánh răng thì ...:D

8. huy123

huy123 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cái cách nhiễm trùng này chắc cũng không có tác dụng trong việc ăn thua, vì nếu có bị nhiễm trùng thì chắc cũng phải tốn 1 khoảng thời gian nào đó, ví dụ như sau vài tiếng mới có tác dụng. Mà 1 trận đá cá thường không kéo dài hơn khoảng thời gian đó (trừ trường hợp cá biệt 2 con ngang tài ngang sức thì đấu vài tiếng vẫn không nhằm nhò gì).
    cách bỏ muối từ từ cho cá mình tập làm quen là cách tốt nhất nếu muốn ăn gian, nhưng như vậy cũng không quân tử lắm, nếu muốn phân định thắng thua thì phải tùy thuộc vào tài năng của con cá mình nuôi, thế mới fair-play chứ. Tuy nhiên cách này cũng chưa chắc áp dụng được, nếu đã đem cá đi đá độ thì chẳng ai lại kém cỏi đến mức cho cá mình vào thau nước của cá người khác, chỉ có thể là 2 con cùng vớt qua 1 thau nước khác mới lấy lên từ ruộng ao hay ở đâu đó.
    @Chút ý kiến ý cò về chuyện đá cá : Nếu mình ăn gian rồi cũng sẽ gặp phải người chơi ăn gian thôi, mà tốt nhất là không nên cá độ làm gì, những trận đá cá nên coi như cơ hội vừa để con cá của mình chứng tỏ tài năng, cũng vừa thể hiện được trình độ nuôi nấng chăm sóc của mình, chứ nếu đá độ ăn tiền thì còn gì là thú vui dân gian nữa, quá lắm thì 1 chầu ăn sáng hay 1 bữa nhậu là cũng đủ rồi nhỉ, hihi.

9. Cây với cá

Cây với cá Moderators

Thích đã nhận:
    320
    em thít cái câu thứ 2 of anh duongngyen rùi đấy , có thể ói đây là độc..chiêu

10. lia thia

lia thia Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    Bromsgrove international school , Bangkok, Thailan
    ghê wá !!! làm như cho cá đi nhậu luôn zậy , nưung mà cũng lạ mà có chất gì làm cho con cá sung nhỉ ? cho hỏi có bác nào trong 4rum đã làm thử cách này chưa , cho em ý kiến nha !!!

11. thànhcông

thànhcông Well-Known Member

Thích đã nhận:
    145
    Chiêu này chưa thấy ai dùng bao giờ -> Độc chiêu.
    Mọi người thử áp dụng đi, kết quả khả quan thì thông báo anh em nhé!

12. Cây với cá

Cây với cá Moderators

Thích đã nhận:
    320
    em hiểu rùi cho cá uống rựu cho nó sung lên ấy rùi nó quánh người ta te tua , em thấy mấy cha sai rựu cũng thường làm thế với vợ

13. lehuynhat

lehuynhat Member

Thích đã nhận:
    0
    Em thì có cách này luyện cá cũng hay lắm nè.(nhưng hơi dã man) Các bác để cá nhịn đói ít hôm, xong các bác bỏ 1 em cá chép con còn sống vào cho cá các bác rỉa! Bảo đảm cá các bác sẽ hung dữ lắm.

14. huy123

huy123 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cho cá nhịn đói thì cá sẽ mất sức lúc đó có hung dữ cũng đá thua.
    cá có hung dữ vì đói thì sau khi rỉa hết thịt con cá chép sẽ no bụng, no bụng lại hết hung dữ, lại trở về trạng thái ban đầu.
    => cách này không thể thực hiện được

cái cách cho cá ăn ruồi cũng chưa chắc hiệu quả, không chừng cá bị đau bụng trước khi làm nhiễm trùng vết thương của đối thủ. Hơn nữa các chất trong vòm miệng cá cũng có tính diệt khuẩn, vi khuẩn từ con ruồi chắc gì tồn tại nổi đến lúc cá lâm trận. Nếu vi khuẩn đó đủ mạnh thì đã làm cá mình bị nhiễm trùng đường ruột trước rồi.

15. trandat

trandat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Cái chiêu cho ăn thịt đầu rắn độc và tập cho cá sống nước mặn của anh Duongnguyen hồi nhỏ, lúc còn chơi cá đá mình có nghe nói và có làm thử cách tập cho cá sống nước mặn, kết quả là 5 ăn 5 thua, vì nếu cá của đối phương thả vào chậu của mình thì mình thắng, còn nếu cá của mình thả vào chậu của đồi phương thì mình tèo... Còn cách dùng đầu rắn độc thì ghê lắm, mà hình như không phải dùng thịt mà là để cho đầu rắn bị dòi bu, rồi lấy dòi cho cá ăn trước khi đem đi đá, vì nọc độc của rắn nằm trong răng, nên khi dòi bu vào sẽ bị dính nọc rồi mình cho cá ăn thì răng cá mình cũng dính nọc độc, phập cá đối phương 1 phát là đi ngay. Còn cách dùng đầu gà ngâm rượu thì mình mới nghe lần đầu, có vẻ hiệu quả đây.
    Chơi cá đá mỗi người có những kinh nghiệm và bí quyết riêng. Mình có học lõm được 1 cách rất quân tử, không gian lận, đó là nuôi cá trong chậu sâu sâu 1 tí để cá quen với áp lực nước và thỉnh thoảng bịt kín xung quanh cho chậu thật tối vài ngày để luyện cho răng cá dài ra...

16. LongXD

LongXD Well-Known Member

Thích đã nhận:
    44
    Ủa bác củng biết ông già gần nhà thờ ba chuông nửa hả, hồi nhỏ mình vô mua thường xuyên lắm. Chắc mai mốt phải vô thọ giáo chuyện này mới được.

17. vanhoang

vanhoang Active Member

Thích đã nhận:
    1
    vậy mình có thể kết hợp hai cách:rượu cho cá xung và nọc rắn độc bằng cách mua rượu có ngâm rắn.Lấy thịt rắn ngâm rượu cho cá ăn trước khi đem đá.Nếu thắng độ thì có sẵn rượu rắn để ăn mừng(thua thì giải sầu) hehehee!!!!!!!!!

18. lia thia

Thích đã nhận:
    5
    cái cách ngâm rượu rùi cho cá ăn rất giông cái chiêu trước khi đá gà phun rược vào mặt con gà , làm con gà sung mãnh liệt , đá ko bít trời trăng mây nước jì luôn , mọi người thử áp dụng thử xem !!!

19. d2d3

d2d3 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    hihihi,nghe mấy bác nói nhiều độc chiêu ghê,nhưng mấy bác ơi!dù mấy bác có chơi nhiều chiêu gì đi nữa mà cách nuôi ko đạt,là cá mình cũng thua cá đối phương thôi,tốt nhất là dưỡng cá thật tốt ăn đầy đủ và tập luyện hường xuyên là ok nhất.
    @huy123:bác có nuối cá đá độ ko,nếu có thì bác cho em xin địa chỉ nhe,bữa nào em với bác đá 1 trận giao hữu chơi hen,thấy bác nói mà lòng em ngưỡng mộ,mong được thọ giáo.

20. lia thia

Thích đã nhận:
    5
    ý , d2d3 ơi !!! cho mình tham gia với , cũng muốn xem trình độ con cá của tới đâu !!!