Món mới dành cho cá la hán

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi ALLPRO, 8/6/07.

1. ALLPRO

ALLPRO Member

Thích đã nhận:
    0
    Hôm trước, lúc đang ngồi ngắm cá thì tình cớ có một con gián bay qua rớt vào hồ, mình chưa kịp làm gì thì, con LH đã phập nó vào miệng chỉ con lòi ra cái chân. Mình nghĩ LaHan ko ăn gián nên ngồi đợi cho nó nhã ra nhưng nó nuốt gọn luôn con gián vào bụng pó tay!.:confused:
    Mình nghe nói lúc trước người chơi cá rồng thường hay cho cá ăn gián, để cá lên màu đẹp hay gì gì đóa.... còn với LaHan thì ko biết sao nữa.:-S
    Theo ý kiến của mình thì gián rất dơi cho cá ăn dễ bị bệnh, còn theo ý kiến anh em thì sao có nên cho cá thử loại thức ăn này ko?.

2. trung2t3c

trung2t3c Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14
    Tưởng chuyện gì, chuyện này thường thôi.Những chú cá LH nhà mình vẫn thường thay đổi ăn món gián.Chúng ko chê đâu

3. pe'lahan'

pe'lahan' Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    đang vào mùa mưa,mối ko bít ở đâu kéo dìa,hồ La Hán nhà em hok có nắp đậy,vài con rơi vào,em tính vớt ra nhưng để coi thử 1 chut',con La Hán nó làm 1 phát gọn nhẹ,hok còn em nào chỉ còn vài cái cánh,nhìn mặt vẫn còn thèm :D,em nghĩ mối cũng là 1 thức ăn 9o1,vì coi mấy con mối béo ở lém :D

4. huyenchan

huyenchan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Con cá nhà em thì ăn dế 1 nuốt là xong ngay nhưng em thấy nó ỉ ra trong khó khăn lắm 1 cục hơi bự mà bên trong thì toàn là chân dế không ah

5. ALLPRO

ALLPRO Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình cũng thấy vậy cá nhà mình ăn xong ị ra cũng rất khó khăn
    Nếu như ăn gián mà gặp những con bị xịt thuốc thì ko bít lúc đó sẽ ra sao chắc ngủm sớm.

6. zero8800

zero8800 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    chỉ cần hợp vệ sinh thì dế ,dán ,mối ,châu chấu ,........vào miệng anh lau hán hết.............

7. cogaixudua

cogaixudua Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Khuyến cáo khi cho ăn dế bạn nên bẻ chân thì ko thì mấy cái móc gai trên con dế sẽ làm tổn thương bao tử cho cá #:-S