Món quà ngày giỗ tổ

Thảo luận trong 'CHIM CU GÁY (Streptopelia)' bắt đầu bởi hoangtrongphat, 10/4/14.

1. hoangtrongphat

hoangtrongphat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,338
    Hôm giỗ tổ các Vua Hùng vừa rồi , không biết các bác có những hoạt động hay giải trí gì để kỷ niệm ngày lễ này . Riêng tôi để hòa cùng không khí đó , còn gì vui hơn khi cho nhập hộ khẩu một em để bổ sung cho bộ sưu tập cu gáy giọng ba ròng của mình , chỉ giọng ba ròng đó thôi cũng khiến tôi tự sướng , còn vấn đề tướng tá đành nhờ các bác vậy , qua đây nhờ các bác xem giùm đôi mắt của nó , thành thật cám ơn ( riêng đoạn video clip nợ các bác , sẽ bổ sung sau ) .

2. Thần chém gió

Thần chém gió Banned

Thích đã nhận:
    2,368
    Con này mắt của nó không có gì lạ, là loại mắt ba tròng. Con này có phải ở ngoài tốc độ chơi của nó rất nhanh không bác? Mắt dữ, chim này chơi tráo trở và trở nước nhanh.

---------- Bài viết thêm vào lúc 09:57 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 09:56 AM ----------

3. whitelight

whitelight Member

Thích đã nhận:
    110
    Theo ngu ý của em thì con này ko thể chơi nhanh được. Vì nó là con 3 hậu ròng. Con này nghe gáy thì rất sướng, nhưng đi bẫy thì khó bắt bổi. Đây la ngu ý của em, có gì không phải mong các bác bỏ qua cho.

4. hoangtrongphat

Thích đã nhận:
    1,338
    Hôm nay tôi phải trả nợ về đoạn video clip mà tôi nợ các bác , qua đoạn video này tôi nghĩ mình may mắn thật . Bởi từ lúc mê chim gáy tới bây giờ & nhất là những con chim gáy hậu nhiều , tôi đã sỡ hữu những con chim gáy ko những gáy hậu 3 & lại còn ròng nữa . Đó là cái duyên mà tôi cho rằng ko phải ai cũng có được ( có thể các bác thích chơi chim mồi ko đoái hoài gì chim gáy hậu nhiều , nên mới đến tay tôi đây ) , nhưng dù thế nào đi chăng nữa được thưởng thức tiếng gáy 3 hậu giữa những buổi trưa hè nóng nực của miền tây Nam Bộ , hay trong những đêm thanh vắng bất chợt có tiếng Cù cúc cu ... cu cu cu , thì còn gì bằng , bởi lúc đó mình thấy công sức & cả tiền bạc mình bỏ ra mới xứng đáng như thế nào .

<iframe width="640" height="360" src="//www.youtube.com/embed/JOZVC7c_paA?feature=player_detailpage" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

Sẵn đây nhờ các bác thẩm định xem con 1 ( video phía dưới ) hay con 2 , con nào chuẩn hơn :

<iframe width="640" height="360" src="//www.youtube.com/embed/fYumO0XXzc0?feature=player_embedded" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

Last edited: 6/5/14
  5. bambangbing

bambangbing Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,598
    Video riêng tư kg coi đc bác Phát ơi :)) Em ké con 3 hậu lỡ của em nhờ các Bác nhận xét hihihi
    [YT]_8OOOnWs5p8[/YT]

6. hoangtrongphat

Thích đã nhận:
    1,338
    ]Video riêng tư kg coi đc bác Phát ơi :)) Em ké con 3 hậu lỡ của em nhờ các Bác nhận xét hihihi

Video xem bình thường mà bác !

---------- Bài viết thêm 07-05-2014 vào lúc 01:32 AM ---------- Bài viết trước được viết 06-05-2014 vào lúc 11:56 PM ----------

Đoạn video clip tôi nợ các bác đây ( tạm gọi con 3 ròng thứ 2 ) , vì nợ đoạn video này , tôi phải thức tới 2 giờ sáng để hoàn thành xong đoạn video này . Mong các thông cảm & xem lại cám ơn !

<iframe width="640" height="360" src="//www.youtube.com/embed/tzu6WXlT1fA?feature=player_detailpage" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

7. bambangbing

bambangbing Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,598
    Con hậu 3 ròng thứ 3 của bác nghe mà nghiền lun ! nước miếng chảy tè le bàn phím hihi. Nghe nó chiêu đã thiệt giộng đồng pk các Bác hihi

8. hoangtrongphat

Thích đã nhận:
    1,338
    Cám ơn các bác đã quan tâm & chia sẽ , chúc các bác vui .

9. hoangtrongphat

Thích đã nhận:
    1,338
    Hôm nay có thời gian mời các bác xem lại clip con chim gáy hậu 3 ròng ( con thứ 2 ) trong tiêu đề " Món quà ngày giổ tổ " đã được tôi quay rõ hơn vào ngày hôm qua , tạm gọi bản video clip này là " Full HD " . Nào mời các bác :

<iframe width="640" height="360" src="//www.youtube.com/embed/JYKE51DQBK8?feature=player_detailpage" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

10. proton

proton Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5,373
    con chim chất giọng hay quá ! NGhiền !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

11. hoangtrongphat

Thích đã nhận:
    1,338
    Hôm nay đúng một năm ngày con chim gáy này chuyển khẩu về nhà tôi , một năm trôi qua thật nhanh , đến giờ phút này nó vẫn mạnh khỏe , dạn dĩ hơn & quan trọng là nó đã hòa nhập được với gia đình chim gáy của chúng nó , đó là điều tôi mừng nhất .

Last edited: 28/4/15