Món Quà Từ Quảng Ngãi

Thảo luận trong 'Gà rừng' bắt đầu bởi mcbt, 3/6/13.

1. mcbt

mcbt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    332
    khi hay tin có quà từ QN gửi vào SG sáng 2/6 từ Bến Tre lên bến xe miền đông nhận lúc 9h. Món quà là một chú gà rừng còn rất tơ của chú Thạnh gửi vào. Chú gà đã đi du lịch một quảng đường gần 900km
    Đến cầu Rạch Miễu nối liền Bến Tre- Tiền Giang
    Đến Bến Tre- quê hương đồng khởi
    và nhà mới kết thúc chuyến du lịch dài
    cảm ơn chú Thạnh, ticua đã chia sẻ niềm đam mê gà rừng cho các thành viên dd từ Bắc đến Nam. Gà hiện đã khỏe nhiều mong rằng chú gà sẽ thích nhà mới.

leminhnhut, gadep, dong_pham and 2 others like this.
  2. listen_to_me

listen_to_me Well-Known Member

Thích đã nhận:
    660
    nhà chú thạnh sản xuất cái giỏ này hay sao ý....cái này là cái thứ 3 rùi đó

3. Garungdatquang

Garungdatquang Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    1,930
    Chúc mừng cháu mcbt đã nhận được món quà nhỏ của chú an toàn vì hôm gửi đi thời tiết ở chỗ chú nóng dữ quá, gần 40oC tưởng là nó khó chịu đụng được quảng đường dài như vậy. Trưa hôm nay chú có bữa nhậu với tycua và một số anh em ở Bình Dương đó, có nhăc đến cháu đấy.

mcbt and Tí Cua like this.
  4. Tí Cua

Tí Cua Thành viên chính thức

Thích đã nhận:
    3,835
    vậy xem như mình đã thực hiện xong việc chia sẽ tấm lòng từ miền trung đi đến với các a e đam mê của diễn đàn, theo như chú Thạnh nói thì gà ở khu vực của chú đã bắt đầu thay lông ( con gà gởi tặng a mcbt cũng đang thay lông ), nên chú ko đi bẫy đc . nên chắc có muốn chú cũng ko chia sẽ đc nữa, thôi thì minh xin đc kết thúc nhiệm vụ làm cầu nối ở đây, mong là mùa sau nếu có thể, chú Thạnh tiếp tục chia sẽ đam mê cho a e diễn đàn.

dong_pham, minhquynhln and mcbt like this.
  5. firewallpaultra

firewallpaultra Well-Known Member

Thích đã nhận:
    731
    Chúc mùng bác mcbt nha, bác cho vài tấm hình gà lên cho anh em xem với nha.

6. mcbt

mcbt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    332
    chú gà này đang thay lông nhìn không được sáng đẹp nên mình không đưa lên, khi lông đẹp lại mình sẽ chia sẻ niềm vui. gà này chắc cũng dữ lắm phải không chú Thanh nên thay lông vẫn dính bẫy

7. minhquynhln

minhquynhln Well-Known Member

Thích đã nhận:
    301
    chúc mừng bạn nhé. vậy là gà chú thạnh đi được đến MB, vào trong MN rồi. chú thạnh hôm nào có tg kể về con gà của cháu và của mCBT cho chúng cháu biết nguồn gốc về chúng nó nhé? hi

8. trantienmyduc

trantienmyduc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    417
    Chúc mừng chủ thớt, khi nao thay lông xong nhớ up lên xem nhé !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Last edited: 4/6/13
  9. minhquynhln

Thích đã nhận:
    301
    mình đang tính làm cái chuồng gà. bạn có thể úp hình chuồng gà của bạn lên cho mình xem tham khảo được không? mình thấy gà bạn dạn và đẹp quá

10. trantienmyduc

trantienmyduc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    417
    Chuồng gà Bác muốn làm để nuôi gà lai, thuần gà rặc, ép gà mái, hay nuôi gà con................. mỗi chuồng khác nhau hoàn toàn!!!!!!!

11. mcbt

mcbt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    332
    mình cũng cố chăm sóc e nó chờ đợi lúc e nó khoác lên mình bộ cánh đẹp sẽ khoe với mọi người. chú Thạnh cho biết nơi ở cũ của chú gà để cháu nhập hộ khẩu mới

12. Tí Cua

Thích đã nhận:
    3,835
    a up lên nhìn cho vui, grr dù thay lông nhìn vẫn đẹp mà a, lo gì.

13. minhquynhln

Thích đã nhận:
    301
    thì bạn cứ úp hình lên cho mọi người ngắm với? chẳng bù cho mình. mình thì lúc nào cũng muốn ngắm gà nên phải úp hình lên ngay và cũng muốn xem mặt mũi con gà đó ntn?

14. mcbt

mcbt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    332
    chú gà naỳ chú Thạnh nói khi bẫy nó giẫy quá nên lông đuôi te tua sợ up lên có người nói chú Thạnh gà xấu mới tặng làm ảnh hưởng đến chú ấy đã bỏ công đi bẫy gửi vào và ticua nữa, với lại còn nhát quá đưa máy ảnh là tông rầm rầm. Cũng có chút kinh nghiệm nhờ học hỏi trên dd nên mình nhốt trong lồng nhỏ căng một lớp vải rất chắc chắn cách nóc lồng 10cm nên gà tông thoải mái mà không bị gì, bỏ sâu, cào cào lại ăn ngon lành.

Last edited: 5/6/13
  15. listen_to_me

listen_to_me Well-Known Member

Thích đã nhận:
    660
    gà thay lông yêu cầu dinh dưỡng hơn bình thường...bác chú ý bồi bổ em nó....2 em của mình bữa nay cũng đang thay lông...ăn ít...chắc em phải mua vitamin tổng hợp trộn cho nó ăn

16. Tí Cua

Thích đã nhận:
    3,835
    lo gì chuyện đó a ơi, e thì xấu sẵn rồi có gì mà sợ người khác nói nữa chứ, thích a up ảnh lên xem cho vui mắt thôi, còn grr mới bắt vế thì chuyện te tua là bình thường thôi.

minhquynhln thích bài này.
  17. Garungdatquang

Garungdatquang Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    1,930
    Chú nói với cháu từ trước rồi là con gà này còn rất tơ và đang thay lông nên nhìn xấu lắm, ko hiểu sao vậy mà nó vãn gáy và về đá gà mồi nên dính bẫy....khi gửi tặng cháu tự thân chú thấy cũng ngại thật nhưng cuối mùa rồi kiếm grr cũng khó ghê đó, thôi thì gửi tặng cháu trước con đó rồi tính sau...néu nó tiêu đời thì chú sẽ cố gửi con khác vậy....heeeeeee

dong_pham, mcbt, cuongero and 3 others like this.
  18. mcbt

mcbt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    332
    Được chú tặng là quí lắm rồi chú ah, gà rất tơ thay lông xong sẽ đẹp lại. chú và cháu trong cuộc nên hiểu, người ngoài không biết họ sẽ bình loạn cả lên. mà chú chưa cho đ/c e nó ở Qn để cháu nhập hộ khẩu mới ở Btr nữa.

19. Tí Cua

Thích đã nhận:
    3,835
    e cũng có vài người bạn học chung ở Bến Tre, ngay Mỏ Cày thì phải, ko biết từ đó lên Bình Dương bao xa hả a, nếu có thu xếp đc mời a lên Bình Dương chơi 1 chuyến. a lên đây e tặng a cặp gà lai về nuôi làm kiểng cho đẹp, còn chuyện con gà chú Thạnh tặng thì e xin nói vậy, a e chơi gà ở đây ai cũng biết gà vào mùa thay lông thì phải đen thui thôi, còn gà bổi mới bắt về mà chuyển đi hơn 1000km thì còn te tua hơn, a post lên xem tình hình e nó vẫn khỏe mạnh hay có vấn đề gì ko thôi, chứ đẹp xấu ko quan trọng đâu a, quan trọng là tấm lòng của người Tặng và người Nhận cảm thấy quí nhau, 1 con gà cũng giống như tình cảm của chú Thạnh từ miền Trung gởi về miền Tây thôi. còn mấy a e ở diễn đàn này thì xem như nhìn cho vui, ai đâu mà chê xấu làm gì đâu a, mà có chê thì xem như mình bỏ ngoài tai thôi, đẹp xấu hay ko là do bản thân mình nhận xét và mình yêu thích thôi.

Last edited: 6/6/13
  20. mcbt

mcbt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    332
    mình rất trân trọng tình cảm của chú Thạnh và ticua, sẽ đưa lên cho ae xem mặt trong tg gần nhất, từ huyện mỏ cày Bến Tre lên Bình Dương chắc khoảng 150km ah. Hôm rồi lên nhận gà phải về gấp sợ trời nóng gà chịu không nổi nên không ll ticua, mấy chú gà lai của ticua đẹp quá.