Món thức ăn khoái khẩu của NHỒNG YỂNG !!!

Thảo luận trong 'Hỏỉ đáp - kinh nghiệm' bắt đầu bởi Cao Tuan, 12/8/08.

1. Cao Tuan

Cao Tuan Member

Thích đã nhận:
    0
    Thân chào các bạn !!!
    Cách đây 3 tuần mình có mua được 1 chú Nhồng Bầu non:-*.Đến nay mình vẫn cho ăn cám cò trộn ớt' ,cứ 3 ngày 1 lần mình cho chú ăn 1 viên Dầu Cá để giúp mượt lông,chú Nhồng rất đẹp và mình rất thích.Mọi chuyện vẫn bình thường cho đến 1 hôm,vô tình có 1 chú thằn lằn rơi từ trên mái nhà xuống và rớt vào trong lồng,đúng lúc mình đang đứng đấy,chú Nhồng của mình lập tức lao về phía con Thằn Lằn và đớp lia lịa:confused:.Dĩ nhiên con thằn lằn ko đứng yên,nó chạy loạn xạ giữa các thanh nan lồng để tránh những nhát đớp chí mạng của con Nhồng.Con thằn lằn chạy đến đâu là con Nhồng bay về phía đó,cánh đập phành phạch :-S.Mình thấy thế tự nhiên cũng đưa tay ra vồ con Thằn Lằn ,và cuối cùng mình tóm được chú ta,nhưng khi mình đang giật mấy cái chân DÍNH DÍNH của chú ta ra khỏi nan lồng ,thì chú Nhồng lao theo về phía tay mình và mồm há NGOÁC ra kêu luôn hồi.Mình thấy vậy liền lấy con THẰN LẰN dứ dứ về phía con Nhồng và cứ thế là chú lại càng Ngoác mồm rộng hơn,làm đi làm lại vài lần thấy vẫn thế nên mình mở lồng ra đút luôn cho chú Nhồng con Thằn lằn đó,con Nhồng cắn con vật,quật lên quật xuống vài phát và nuốt chửng luôn.Từ lúc đút cho nó con Thằn Lằn,mình cứ ray tứt mãi ko yên,đúng ra nên lên forum hỏi ý kiến mọi người trước xem nó có độc hại cho Nhồng ko?thì hay hơn,nhưng sau hôm đó mình thấy chú Nhồng vẫn OK,xem ra còn khỏe hơn bình thường.Thế là mình từ hôm đó đến nay là 1 tuần,cứ 3 ngày mình lại lấy chổi đập 1 con thằn lằn cho chú ta ăn.Chú ta tỏ ra rất thích và ăn rất nhanh gọn.Sức khỏe chú ta vẫn tốt mà xem ra Lông còn mượt hơn nữa.Thế nên mình muốn kể lại cho các bạn nghe ,hy vọng ai đang nuôi Nhồng thi tham khảo thêm.Còn nếu cho Nhồng ăn Thằn Lằn ko tốt,thì bạn nào có kinh nghiệm xin cho mình biết để mình ngưng ngay việc này lại để đỡ làm hại đến chú Nhồng yêu của mình=((.Xin cảm ơn các bạn đã lắng nghe chuyện chia sẻ của mình.Ai có kinh nghiệm gì về chuyện này xin chia sẻ cho mình với,Mong tin hồi âm của các bạn...
    Cám ơn !!!

2. linhu

linhu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    146
    Con Nhồng non mà đòi ăn như vậy và khôn đó, em của mình nuôi thì lúc nhỏ đút thằn lằn nó ăn, lớn lên rồi thì nó thấy to quá nó ko nuốt. Nhồng khoái Thằn Lằn lắm, nó thích thì bạn cứ cho ăn. Rất tốt đấy