Mong anh em chỉ giáo!

Thảo luận trong 'Các vấn đề xung quanh gia cầm' bắt đầu bởi badboykaka, 22/4/11.

1. badboykaka

badboykaka Well-Known Member

Thích đã nhận:
    145
    Các anh em cho mình hỏi,gà bao nhiêu tháng thì mới biết gáy?cho ăn những loại thức ăn nào để cung cấp canxi cho gà?và cách tắm gà thế nào?

2. chuyenvega

chuyenvega Well-Known Member

Thích đã nhận:
    155
    tầm trung bình 3 tháng là ráy,nhiều em thông minh thì 1,2 tháng gáy lun rồi...Ăn cám,lúa và 1 số rau xanh,bổ sung thêm sâu,tép...Còn tắm thì lấy khăn nhỏ nhúng nước lau người gà là được rồi...!Vậy cũng hỏi...!

badboykaka thích bài này.
  3. badboykaka

badboykaka Well-Known Member

Thích đã nhận:
    145
    xl bạn,tại mình mới biết về gà gần đây ah,cám ơn bạn nhiều!

4. Mr_bao

Mr_bao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    315
    nếu đúng gà 6thang là gáy.bạn phải dọn lông gà cho mát mẻ mới tắm dễ dàng đc.bổ xung canxi,vỏ trứng gà,lòng (trắng-đỏ) máu và các dịch thể.....phơi nắng tăng cương vitamin d5

5. chuyenvega

chuyenvega Well-Known Member

Thích đã nhận:
    155
    gì mà gà 6 tháng mới gáy bạn,bạn ấy hỏi gà bao nhiêu tháng mới gáy chứ đâu hỏi gà gáy rành rọt đâu...!Gà mà 6 tháng gáy là đem gỏi cho rồi...!Gà người ta 3 tháng gáy te te,6 tháng chỉ là giọng của nó chuẩn hơn thôi,giúp tiếng gáy rõ ràng và thanh thoát hơn...!

6. gacuchi

gacuchi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,054
    - Gà bao nhiêu tháng biết gáy thì tùy thuộc vào các yếu tố : giống gà, chế độ dinh dưỡng ....và tùy vào từng con nữa.
    - Canxi có nhiều trong vỏ trứng, các loại bột sò, thủy hải sản như tôm tép ....Hoặc nếu cần bổ sung gấp thì bạn ra hiệu thuốc tây mua canxi cho gà uống ( Có loại dạng viên và dạng nước ).
    - Một cách nữa chắc chắn là tốt : bạn cho nó uống sữa bột. Loại mà người ta quảng cáo là " Bổ sung đầy đủ vitamin, khoáng chất, canxi và cả DHA giúp gà thông minh nữa "
    Chúc bạn thành công.