Mong anh em chỉ giúp dùm em cá dỉa bệnh khó hiểu qúa

Thảo luận trong 'Phòng - Chữa bệnh cá Đĩa' bắt đầu bởi lytantung, 16/8/07.

1. lytantung

lytantung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Mấy hôm trước cá nhà em có hai con bệnh đường ruột đi phân trắng, nhờ các anh em chỉ dẫn em đã bỏ thuốc metronidazlo 250mg vào thấy tình trạng đỡ hơn, hiện nay đã bỏ vào chung với những con khác, nhưng mấy hôm nay có một con (một trong hai con bị bệnh hôm trước) tự nhiên mình đen thui khong chịu ăn gì hết, chui vào một góc hồ vây lưng chụt lại và rất nhát, mấy hôm trước thì em cho ăn lăng quăng hoặc thức ăn thì nó chịu ăn còn cho ăn trùn chỉ thì nó không chịu ăn hiện tượng này khó hiểu quá có anh em nào biết chỉ dùm em cám ơn em sợ cứ như vậy hoài con này sẽ die quá hhuhuhuhuhu:crying:

2. danghuy

danghuy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    theo kiến thức nhỏ bé của mình, thì do nó nhát sau khi trị bệnh cho nó đó , cách khắc phục là bạn cho vào hồ nhiều cá , và cho ăn lóc bột hay ... khi bỏ vào để nó dí theo ăn , một thời gian sau đó sẽ bớt nhát ngay , lúc trước mình cũng giống như bạn , cứ từ từ ..... bình tỉnh ,,,,,thân

Last edited: 16/8/07
  3. lytantung

Thích đã nhận:
    0
    Cám ơn bạn dangduy hôm nay mình thử cho nó ăn thức ăn dành cho cá dĩa dạng miếng và lăng quăng thì nó tích cực ăn lắm còn bỏ trùn vào thì vẫn như cũ có trôi đến trước mặt nó cũng không thèm nhìn nữa, hồ mình nuôi nhiều cá lắm hy vọng sau một thời gian nữa hy vọng nó sẽ trở lại bình thường, dù sau đi nữa mình cũng cảm ơn bạn nhé!

4. hocono80

hocono80 New Member

Thích đã nhận:
    0
    Chữa cá nhát

"Cám ơn bạn dangduy hôm nay mình thử cho nó ăn thức ăn dành cho cá dĩa dạng miếng và lăng quăng thì nó tích cực ăn lắm còn bỏ trùn vào thì vẫn như cũ có trôi đến trước mặt nó cũng không thèm nhìn nữa, hồ mình nuôi nhiều cá lắm hy vọng sau một thời gian nữa hy vọng nó sẽ trở lại bình thường, dù sau đi nữa mình cũng cảm ơn bạn nhé!"
    Không biết cá của bạn đã bớt nhát chưa, mình cùng có trường hợp giống bạn, mình lam bằng cách để cá nhát vào 1 hồ cho quen 3 ngày, sau đó bỏ những con khác vào.chúc bạn thành công

5. lytantung

Thích đã nhận:
    0
    Cá của mình mấy hôm nay tình trạng vẫn vậy một con trợ lại bình thường rồi còn một con vẫn tình trạng như vậy, chẳng những như vậy mà nó còn kéo theo một con đang khỏe mạnh trong hồ bị tình trạng như nó nữa đó mình xem kỹ hai con không có tình trạng đi phân trắng hay bị nấm gì hết. Mình định bắt hai con ra nuôi riêng một thời gian các bạn thấy có được không? À bạn đanguy nói cho ăn lóc con là cá lóc con ( cá lòng ròng con) phải không? thông cảm nhé vì từ lúc nuôi tới giờ mình chỉ cho ăn lăng quăng , thức ăn khô và trùn thôi còn mấy thứ khác mình chưa cho ăn bao giờ nên không biết có gì hướng dẫn thêm nha cám ơn các bạn.

6. danghuy

danghuy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    đúng rồi bạn à.cá lóc bột hay còn gọi là ròng ròng , có bán ở tiệm nằm trên lý chính thắng , khúc nguyễn thông . coi chừng ngược chiều ...hì..., còn về bệnh của con này mình nghỉ lúc trước nó cũng nhát lắm phải không ? nếu vậy thì bỏ nó đi bạn ơi vì nuôi nó phí công , nói vậy chứ mình cũng không nở:laughing: :laughing:

7. lytantung

Thích đã nhận:
    0
    Không đâu bạn dangduy ơi lúc trước con này sung lắm nó làn thủ lỉnh đó nhưng sau khi bắt riêng ra trị bệnh thì trở nên nhát tuy không đến nỗi sợ mấy con kia nhưng bây giờ nó không tranh ăn với mấy con kia nữa cũng như bắt cặp với con mái đánh đuổi những co lại gần bây giờ thì nó an phận thủ thường lắm hihihihi chỉ hoạt động mạnh khi cho ăn thức ăn khô và lăng quăng thôi còn trùn chỉ thì miễn bàn không thèm nhìn nữa là khác hihihihii