Mong anh em chơi LH giúp 1 tay !

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi thànhcông, 6/9/06.

1. thànhcông

thànhcông Well-Known Member

Thích đã nhận:
    145
    Anh em giúp tui 1 tay với.
    Trước kia mình chỉ chim cò thôi, những lúc rảnh rỗi qua bên thủy sinh đọc, bị dính thủy sinh rôì. Hôm CN rồi về HN chơi được anh GHT tặng 1 con LH, cỡ gần ngón cái. Giờ phải mang 1 gánh nặng nữa. Mình mới bắt lên, thả tạm vào bể xi măng (80*80*40), định làm cho nó cái hồ kính, nhưng nhà chật quá (6m2 - 1hồ thủy sinh), mình định nuôi nó lớn trong hồ xi măng, có được ko? Để nó lớn chút, nếu nhìn đẹp thì sắm cho nó cái nhà mới (chắc xin sếp cho đặt trên phòng làm việc). Mình chưa kịp nghiên cứu lĩnh vực này, hàng ngày mình cho nó ăn thịt lợn, thịt bò có được ko ? Nếu làm bể thì kích thước tối thiểu là khoảng bao nhiêu (vì diện tích ko cho phép) ?
    Mong các bạn có kinh nghiệm nuôi LH chỉ giáo. Chân thành cảm ơn!

2. atu_lahan

atu_lahan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cũng được, nhưng chi sợ cá của bạn bị đen vì loài LH thích ứng nhanh và màu sắc thường hài hòa với môi trường! nếu muốn tốt cho cá nên lát đá hoặc gạch hoa sáng trong bể sẽ giúp màu sắc của cá tốt hơn. Chúc bạn có con cá đẹp~!

3. lahansaigon

lahansaigon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    62
    Bác này hôm nay chuyển nghề á???
    Cỡ bàn tay theo em hồ cỡ 1-1.2m là được rùi!!!hoặc nếu chật nữa thì dài 0,8m
    Ở nhà e k cho ăn thịt bò và lợn,chỉ ăn tép và cá con sống,Azoo,trùn huyết thui!!!!!!
    Bỏ trong hồ xi măng làm sao ngắm nó dc,em thấy nhất thiết phải bỏ vào hồ kiếng,có vậy nhìn mới sướng,he...he...

4. Son Q4

Son Q4 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    124
    Có một ngón thui ông ơi....hồ 80x40x50 là nui nó tới già lun đó.........

5. lahansaigon

lahansaigon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    62
    he...he...ngộ nộn í mà!!!!!!!vậy bác mua hồ dài 60cm là dc rùi!!!!rộng 30 hoặc 40cm cũng dc!!!
    Nói chung càng lớn càng tốt!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!