mong anh em đánh giá dum nhé

Thảo luận trong 'Gà nòi - Gà chọi' bắt đầu bởi satlongthuyson, 10/11/08.

1. satlongthuyson

satlongthuyson Active Member

Thích đã nhận:
    1
    con này nặng 2kg8 ,Bắt ở dưới Vĩnh Long lên anh em ủng hộ nhé
    con day la em mái anh em xem thử nhé

2. utnhat848

utnhat848 Member

Thích đã nhận:
    0
    con này coi bộ lì lắm nè, gà tương đối rồi, đá cái nào chưa vậy bạn?

3. phước khánh

phước khánh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    18
    em mái của bạn y chang em mái nhà mình lun , thiệt trùng hợp quá !mà em mình mua ở chợ gà về nui chơi thôi chứ không giống này có fải là mái cựa không nhì ?

4. biocom

biocom Member

Thích đã nhận:
    0
    Lông hình gà của bạn đẹp đấy. Cặp chân không được đẹp lắm , nát gối.

5. congqt

congqt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    31
    con này mặt không dữ,hơi chậm mỏ,chân có mấy cái vảy giắt trên cựa,gà này không chơi đựoc.

6. Toan_saigon

Toan_saigon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    349
    gà mái thì có thể chơi được thôi,còn gà trống thì nhìn từ cổ xuống thì nhìn tương đối tốt,còn nhìn khuôn mặt thì như con gà ta thôi,mỏ không chắc,mắt không lanh,còn cặp chân thì vảy độ không được đẹp lắm,bạn nạp thử chưa bạn(có gì sai sót mong ae bỏ wa cho)

7. satlongthuyson

Thích đã nhận:
    1
    đầu tiên cảm ơn các bạn đã cho ý kiến, mình có hỏi ý kiến một số anh em bên hội gà nòi, có 01 anh sư kê (admin) phát hiện con trống mình có vảy Tả Công em em tham khảo thêm để có góp ý thêm, cảm ơn
    http://www.hoiganoi.org/langganoi/viewtopic.php?t=15336

8. hoang khang

hoang khang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    745
    chân trái con này có một cái quấn cáng rồi. Nhưng dẩu sao cũng rất đẹp gà. Bạn cứ việc cho nó ra trận thì biết ngay gà tài nghệ bao nhiêu liền.
    p.p: bạn ở lạc long quân mà khúc nào thế? mình gần mấy cái trại hòm công thọ đây, kô biết có gần ko?

9. satlongthuyson

Thích đã nhận:
    1
    lại gặp người quen, mình cũng ở gần trại hòm công thọ nè, khu 72 căn đó bạn

10. khoenkhoen

khoenkhoen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    310
    Con gà mái của bác đẹp quá...............................

11. lixiangwu

lixiangwu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    nói thật con gà này mình nhìn lông hình thì tốt rât mạnh gà, mặt với mắt thì bít con gà này rất lỳ, chỉ có cặp chân là hok đc tốt lắm, nếu chân vàng thau thì ngon, vải hơi dầy với hok đc ráo==> đá cựa hok đc dứt khoát! kinh nghiệm của mình, mấy bro đừng cười nha!.....................................................................................................

12. satlongthuyson

Thích đã nhận:
    1
    Tiếp tục cảm ơn anh em, mong nhận được thêm ý kiến để quyết định nên làm gì với em này! hehheheh. Chân gà không khô vì mình mới lau nước cho sạch nghệ để chụp hình, nên anh em bỏ qua chi tiết này hen. Còn vảy "Ta Công" anh em thấy sao??? có làm ăn được gì không?. cảm ơn mọi người

13. lytieulong_ga

lytieulong_ga Active Member

Thích đã nhận:
    5
    xin loi nhe,nhận xet theo mình thôi có gì a e bỏ wa cho...theo mình thì cap ga tren chang co gi dac biet..
    + con trong,mat ko gan,cung ko lanh,mồng cũng xau,chan cung ko duoc dep và sắc xảo
    + con mái, chan ko dc thon lam
    noi that nhe!da tốn công nuôi và chăm sóc rồi thì....bạn nên kiếm cặp gà khác.chao ban!

14. HungGatreHN

HungGatreHN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    :sick: Cái ông này ae đã mất công post gà lên cho mà xem rồi lại còn chê ỏng chê eo ... ít ra cũng phải khen 1 con đẹp 1 con hơi xấu ai lại nói thế sau ai post gà lên mà bình luận .. ông phải nhớ là gà mỗi người nhìn có vẻ đẹp một kiểu ... tốt nhất sau đừng chê quá làm mất vui đây là ý của riêng tôi ......

15. congqt

congqt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    31
    theo mình thì khen chê đều bổ ích,khen thì không nói làm gì,còn chê để cho mình có thể học hỏi thêm nhiều kinh nghiệm quí báu,mỗi người 1 ý kiến,không nên cứ nói theo kiểu xuôi chèo mát mái mãi được,chủ topic công nhận vậy không...:D

16. hailuavl

hailuavl Well-Known Member

Thích đã nhận:
    89
    gà của bạn mình thấy có hình lông thì tương đối, còn cán thì không đẹp cho lắm. còn con mái thì beo hậu lắm nếu ra gà con thì không được đep mắt, còn bổn gà của bạn hay hay dở thì mình không biết mình chỉ nhận xét bên ngoài thui với con mái.

17. satlongthuyson

Thích đã nhận:
    1
    Cảm ơn tất cả các bạn đã cho ý kiến, mình chốt lại chủ đề và nhờ admin để anh em xem vài bữa nữa rồi delete giúp. Chắc các bạn tham khảo nhiều sách về cách chọn và nuôi gà, một con gà tốt hay xấu nó còn tùy thuộc vào nhiều yếu tố lắm, trong đó hình dáng và cặp chân đóng một vai trò quan trọng nhất ngoài ra còn bộ xương, tính nết, những yếu tố bí tướng của con gà,...v...v... thì mới có thể kết luận một con gà hay dở có nên nuôi đá hay nuôi làm kiểng. Mình đăng hình gà này ở 02 trang web ganoi.com và trang web này thì nhận được 02 đánh giá gần như có nhiều phần trái ngược nhau và cũng có nhiều đánh giá mang nhiều yếu tố chủ quan làm cho mình cũng thấy phân vân chẳng biết nên tin thế nào (cái này giống đẻo cày giữa đường quá!!! hehehehe ~X(~X(. Riêng em gà mái của mình thì dám chắc là tốt trên 90%. Chiều nay mới xổ thêm cái nữa xem thế nào em nó nhảy cũng tốt chỉ cần 02 cái nạp là em gà Que kia bỏ chạy luôn nhưng cũng khai thật anh em là con que chỉ có 2k5 con mình 2k9 (lấy thịt đè người mà). Sau khi cân nhắc mình quyết định sẽ giữ nuôi em này cho đạp mái và gần tết sẽ kiếm một bạn nào có gà cùng chạng làm 01 cái thắng thì mừng thua thì thịt ăn tết luôn. Qua diễn đàn này mình cũng mong bạn nào có gà chạng 2k9 trở lên nuôi đợi mình đến đầu tháng 1/2009 mình thử cựa cùng nhau nha. Một lần nữa xin cảm ơn anh em và chúc mọi người sức khỏe có nhiều ý kiến đóng góp sáng suốt. Thân

18. Vinh_ankhanh

Vinh_ankhanh Active Member

Thích đã nhận:
    1
    Dáng gà rất đẹp, chân thì không đẹp lắm. bổn nhà hay gà bạn mua ?

19. Gallus

Gallus Well-Known Member

Thích đã nhận:
    80
    Con này khá đấy bác ah! cựa đóng sát chậu rất tốt nhưng sao gà cựa mà cựa thảm dữ vậy?

20. h1o9a90

h1o9a90 Member

Thích đã nhận:
    0
    sự thật mích lòng nhưng thuốc đắng dã tật, con này còn tơ cho nên mắt có thể chưa sâu, con này bạn khoan đem đá vội!? ưu điểm con này là chân xanh mắt ếch, vảy độ tương đối; gà cựa, theo mình thì nát gối không quan trọng lắm, bạn bắt con này ở vĩnh long chắc là ở vũng liêm đúng ko bạn!? vài lời góp ý, có gì không phải anh em bỏ qua cho!!!