Mong anh em giúp đỡ

Thảo luận trong 'Viện gia cầm' bắt đầu bởi DIENTHUY, 3/3/11.

1. DIENTHUY

DIENTHUY Well-Known Member

Thích đã nhận:
    355
    Do nhu cầu đi làm nhiều nên mình ít chăm sóc kỹ mấy em gà ở nhà,mấy hôm nay rãnh đem tụi nó ra nhìn.không hiểu sao trên mình tụi nó có mấy con mọt hay con gì đó tròn tròn nhỏ xíu nhiều quá trời nhiều.Mình mua rượu về xịt và cho tắm nắn cũng không hết.Mình lo quá không biết có cách nào trị không? Mong anh em diễn đàn giúp đỡ,mình cám ơn anh em nhiều lắm lắm.......

2. hungphamngoc

hungphamngoc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,736
    Cai này là sâu gà, nó giống như con ve chó, bò rất nhanh ... bạn ra tiệm thuốc thú ý mua chai thuốc xit ve chó giá 60 ngàn (hôm nay chắc lên 70) về xịt 1 lần là hết ngay (xịt sau đuôi, 2 bên cánh, bờ cổ, mã lưng - mỗi chỗ chỉ xịt 1 ít). Chúc bạn thành công!
    (Thuốc gì mình quên mất tên rồi, bạn cứ nói thì người bán thuốc sẽ biết liền vì hiện nay ai nuôi chó cũng xài thuốc này)

DIENTHUY thích bài này.
  3. DIENTHUY

DIENTHUY Well-Known Member

Thích đã nhận:
    355
    Nếu xịt như vậy khi gà rỉa lông có ảnh hưởng tới gà không bác?Mong bác chỉ dẫn thêm.

4. hungphamngoc

hungphamngoc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,736
    Thuốc này không sợ độc chết gà nhưng cũng cần phải lưu ý xịt ít thôi.

5. showhangdoc

showhangdoc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    780
    ra tiệm mua: ecof 500 (80ng/chai) hoặc viatox(của tu gatre chỉ nhe) còn dân gian thì chơi long nảo.tuỳ.

DIENTHUY thích bài này.
  6. tuanlut

tuanlut New Member

Thích đã nhận:
    0
    mua lọ hantox về mà xịt mỗi nơi một ít đảm bảo hết ngay

7. gacuchi

gacuchi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,054
    Bạn ra hiệu thuốc thú y mua thuốc xịt mạt, ve ....loại không ảnh hưởng tới gà. Xịt xong cho gà ra phơi nắng là hết. Nhớ đừng để gà ở nơi thiếu nắng và ẩm ướt vì dễ sinh mạt.

8. badboykaka

badboykaka Well-Known Member

Thích đã nhận:
    145
    Mình có lời khuyên cho bạn thế này,bạn nên để ra phơi nắng nhiều hơn.Vần đề bạn vừa đi làm và vừa chăm sóc tốt cho gà vẫn được,thế này nhé.nếu nhà bạn có đất thì bạn ra tiệm mua lưới về bao lại 1 khu riêng cho gà tắm nắng,chỉ mất có khoảng 30k àh.hoặc nêu không có thì bạn tìm 4 cái cây bao lưới cố định vào có thể căng ra xếp vào được,rồi mỗi sáng đi làm tìm khu đất trống có người trông giúp,cắm cây ra cho gà vào.chiều đi làm về thì xếp lại cho gà đi ngủ,như mình đây nè.