Mong anh em giúp

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm' bắt đầu bởi xiipzack, 20/7/11.

1. xiipzack

xiipzack Well-Known Member

Thích đã nhận:
    32
    Em hiện giờ đang có 1 bể dài 1m*40*60 . bể tàu đúc có thể làm bể chơi TS được không? Đèn jebo 75+3 bóng 1000k , lọc tràn . Như vậy cần khắc phục ji không để chơi chẳng hạn vể ánh sáng hay .....? Mong anh em tư vấn giúp:confused:

2. dangtuanminh

dangtuanminh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    140
    bể của bạn hơi cao chơi thủy sinh cũng đc.Cái đầu tiên bạn cần thay đó là cái lọc đó bạn,nên dùng lọc ngoài sau đó thì bạn set bể theo phong cách dùng những cây ko yêu cần ánh sáng mạnh như dương sỉ chẳng hạn và chơi bố cục ở giữa thì sẽ khắc phục đc hiện tượng thiếu sáng 2 bên góc bể vì bóng của bạn có 75.Chúc bạn nhanh có 1 bể thủy sinh đẹp

3. co_lun

co_lun Well-Known Member

Thích đã nhận:
    22
    đồi sang bóng jebo 90x3 đi bạn ơi,như vậy thì dùng là ok rồi

4. nha_ngheohamvui

nha_ngheohamvui Well-Known Member

Thích đã nhận:
    115
    Bạn nói rõ bạn chơi loại cây gì thì mọi người có thể tư vấn rõ hơn cho bạn. Và 1 lời khuyên chân thành là bạn nên sài lọc ngoài dừng sài lọc tràn. Nếu có điều kiện thì chơi lọc atman hay jebo... còn không thì làm 1 cái lọc HVT là sài ngon rùi.

5. xiipzack

xiipzack Well-Known Member

Thích đã nhận:
    32
    vâng cảm ơn các bác hiện tại em đã thay =3bong rosman90 + 1 lọc ngoài hvt . em mới chơi lên đang có 1 số cây phổ thông VD như tiểu bảo tháp . chân châu cao và 1 số cây khác nhưng chưa biết hết tên . mới chơi mà theo các bác dùng 3bong đã được chưa em định bổ sung thêm 1 bóng 75 nữa không biết có được không? anh em tư vấn dùm

6. co_lun

co_lun Well-Known Member

Thích đã nhận:
    22
    trước mắt thì đê 3 bóng xem sao,nếu thấy cây phát triển ko đẹp thì thêm bóng,nhưng mình nghĩ nếu thêm bóng thì bạn nên sử dụng 1 công tắc riêng để dễ điều chỉnh lượng sáng

7. bloo

bloo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    21
    Đừng cố gắng khắc phục sẽ tốn kém lắm! (lọc mới, đèn mới,...cẩn thận phá sản như chơi!)
    Theo mềnh bạn nên chọn những loại cây cần ánh sáng vừa phải, chủ yếu là dùng nền tốt, như vậy bạn vẫn sẽ có một bể thủy sinh đầy sức sống
    Mình nghĩ bạn nên trông các loại cây như: Ráy Phi châu, Trầu xanh, Cỏ thìa, Rau má, Thủy cúc, La hán xanh, Rong đuôi chó. Đảm bảo là cây sẽ phát triển và xanh tươi!