Mong các thầy giúp em với!!

Thảo luận trong 'Cu gáy bổi' bắt đầu bởi kim căn ròm, 4/12/14.

1. kim căn ròm

kim căn ròm Well-Known Member

Thích đã nhận:
    154
    Thiệt là! cucu của e nó chòi lòng xong nó bị kẹt lại rùi nó bỏ long trụi lủi luôn ,giờ e đag lo hok bít nó có sao hok vì nó vừa mới gáy xung với lại vừa mới thay lông .huhu e mog các bác giúp e 1phát!! e mang ơn

thanhjjk, hahai and tinhtinh_l like this.
  2. sauriengtg

sauriengtg Active Member

Thích đã nhận:
    285
    bạn yên tâm vài bữa nửa em nó sẽ ra lông khác.trước mắt bạn nên chăm sóc em nó kỹ,chế độ dinh dưỡng hợp lý,che phủ áo lồng lại tránh gió lùa...hi vọng em nó sẽ phục hồi lại nhanh thôi bạn.thân

thanhjjk, hahai, tinhtinh_l and 2 others like this.
  3. kim căn ròm

Thích đã nhận:
    154
    Cảm ơn bác e củng yên tâm phần nào rùi .e củng đag cho nó dùng cám cò hok bít tốt hok?.

4. hcongthuc

hcongthuc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6,782
    nước nuôi bao gồm cả lựa chọn loại lồng nuôi cho khoa học hiệu quả nữa, nào là cách bố trí cóng ra sao, kích thước và số lượng cóng, hình dáng, tính chất của cầu đậu, hình dáng, kích thước khoảng cách ...cũng như kích thước của lồng, nan lồng...ảnh hưởng rất lớn đến con chim...

thanhjjk, hahai, tinhtinh_l and 3 others like this.
  5. PHIOMON

PHIOMON Thích cu gáy

Thích đã nhận:
    13,304
    con cu hay ra cửa nằm rất khôn có ý ta phải coi trọng, còn con cu hay ra sau lồng nằm là con cu dữ ít sợ và cũng nằm dạng mau nổi...con cu ít khi lên cao ngủ một khi nó đã sợ...từ đó ae cứ chọn lồng cóng áo hay treo sao cho con cu hay ra sau lồng nằm thường là mau nổi...

6. quocga

quocga Well-Known Member

Thích đã nhận:
    355
    Cái này cụ Phi nói mình coi lại bầy cu nhà mình thấy đúng nè. Nhà có con mồi tối ngày không thấy nó đâu chỉ nghe tiếng gáy toàn núp phía sau lồng, nhưng nghe người ta nói nó nhát tính nên thế mà sau đi bẫy lại không sợ bìm bịp, chim khách, hay chim cuốc cứ thấy mặt là gù có khi đá lộn luôn. Cũng có con suốt ngày ra ở cầu phụ trước cửa, rồi cũng có con tối lại leo lên cóng thức ăn ngủ( cái này là sao nhờ cụ Phi giải thích hộ cái)
    Mà cái này quan trọng nè Cụ Phi: (thấy lâu rồi nay mới hỏi) 101 cái mẹt nhỏ nhỏ trong avatar của cụ là gì vậy cụ ? điếm sơ sơ chắc hơn 20.

hahai and tinhtinh_l like this.
  7. PHIOMON

PHIOMON Thích cu gáy

Thích đã nhận:
    13,304
    hình ava của em là mấy loại hạt mà ta lẫn cu có thể dùng, ra cửa ngóng là chim khôn ít chịu chuyện lừa gạt và giận rất lâu, chim đã lên cóng ngủ là bị sợ như em đã nói...con chim hay xoay cầu, con hay nhóng, hay xòe vũ đuôi...vv...để ý và dẫn dụ sao cho nó càng tự tin ít trổ ra nhưng thói quen khi ta hay người lạ tiếp xúc vd như tật bổ ngoái, để nó coi chiếc lồng và chổ nó dc treo là cội của nó ngoài đồng...bác hỏi hơi nhiều mà k có lễ lộc chi ráo=))...em mỗi lần hỏi cũng phải khổ sở lắm:crying:

Last edited: 6/12/14
    hieukape, hahai, sauriengtg and 4 others like this.
  8. kim căn ròm

Thích đã nhận:
    154
    con bổi e nó cứ nằm ngoài cửa lồng các bác ạ !!. nó gáy 1lần 3 tiếng bổ 1 liên tục, xong nó lại gáy tiếp 3tiếng bổ 2 nửa là sao các thầy!! mà cu bổi e thường gáy có 3tiếng bổ1 rồi nghỉ gáy

hahai and ancugay like this.
  9. hungbd

hungbd Well-Known Member

Thích đã nhận:
    75
    con của bạn gáy như vậy người ta gọi là đôi lở(khi thì hậu 1 khi thì hậu 2 )