Mong các ACE giúp đỡ!

Thảo luận trong 'Phòng bệnh và chữa bệnh' bắt đầu bởi Dumuc, 17/6/07.

1. Dumuc

Dumuc Member

Thích đã nhận:
    0
    Tôi có nuôi một bầy Kim Cương PLT sau khi tống tiễn cả chục em thành ngư thiên cổ bây giờ còn lại hai con cỡ 4 ngón tay và đầu cổ cở trái nhãn rồi
    Nhưng có một em nuôi nó từ nhỏ đến giờ có vài chấm nhỏ ở đuôi lúc đầu tôi cứ tưởng là tật ở đuôi nhưng bây giờ khi cá lớn thì nhình rõ lắm và có vẻ phát triển nhiều hơn. Các chấm đó có dạng cầu li ti như là châu (lúc đầu tưởng là châu ---> lầm =P~ )nhưng nó nổi rộp lên một bên đuôi.Tôi đã thử chữa bằng cách tăng lượng muối lên nhưng không thành công, tình trạng cá vẫn phát triển tốt, rất xung,ăn rất khoẻ .Mong các ACE có ai gặp phải trường hợp như trên xin hướng đẫn tôi cách điều trị cho em nó Xin Cảm Ơn

2. Dumuc

Dumuc Member

Thích đã nhận:
    0
    Vẫn không có người giup đỡ bùn qua.hay khônng có ai đã từng gặp phai bênh này??????

3. xuanquan

xuanquan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    anh thử cho thuốc màu xanh trược tiếp l6n mấy chấm trắng coi thử . em làm con KC PLT nhà em như dzị áh , nó tiêu hủy chỗ đó luôn , rồi em nuôi riêng một hồ có lượng muối tương đối lớn .Bây giờ nó lành lặn lại rùi ...........

4. manhlong

manhlong Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    372
    dumuc:những chấm đó màu đỏ và nổi lên trên phần vây đuôi hả bạn,nếu vậy bạn bắt con cá ra,lấy đầu tăm khều những hạt nhỏ đó ra,lấy muối hột xat trực tiếp vào đó.sau đó thả cá vào hồ và tăng nhiệt độ khoảng 30 độ,cho thêm muối vào.mình cũng có mấy con bị vậy,và cũng đã làm như vậy.và giờ đã lành hết.chúc cá bạn mau lành

5. Dumuc

Dumuc Member

Thích đã nhận:
    0
    @xuanquan
    @manhlong
    Xin cam on hai anh da hoi am de em lam thu theo cach cua hai anh vay
    Em co di hoi cac tiem ban ca va nguoi la tra loi la bi nam ma bi nam thi kho chua lam khong het han dau hong biet co phai vay khong nua???
    Hom no em co bat ra va lay nuoc moi dac boi lemn nhung cho do rui nhung khong het han
    chac la phai lam theo cach cua anh manh long thoi vi tri nam la phai tri tan goc ,ah chac cung phai xu ly lai ho nuoi luon chu nha anh long? Xin cam on

6. Dumuc

Dumuc Member

Thích đã nhận:
    0
    Xim lỗi cac Mod minh quên bỏ dấu lần sau xin rút kinh nghiệm mong các bác đưng xóa bài của em
    cảm ơn các bác!

7. Daik

Daik Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cá nhà em cũng bị thế nè, bi h bắt ra cậy mụn ra ah, sau đó thả vào nước muối đặc đúng ko ah

8. steven-le

steven-le Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3