Mong các anh chỉ cho em thêm một chút về cách nuôi cá Xiêm con

Thảo luận trong 'Hỏi đáp kinh nghiệm liên quan tới betta' bắt đầu bởi 5fire5, 3/11/08.

1. 5fire5

5fire5 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Mấy anh cho em hỏi cá Xiêm con của em đã nở được 1 ngày tuổi , em đang phân vân không biết cho cá ăn con ăn gì bây giờ vì đàn cá con trước của em sau khi chúng nở không biết cho chúng ăn gì , bobo cũng không ăn được và sau đó chừng 7 ngày cá chết hết chỉ còn 5-6 con là qua nổi . Em nghe một số người bảo là ngâm rau sà lách trong nước cho chúng nó ăn . Em đã thử ngâm và nước ngâm bốc mùi rất thối không biết có cho ăn được không và sẵn tiện cho em hỏi trứng nước đỏ như các bác trên diễn đàn hay nói là gì vậy ? nếu được mong các anh chỉ giúp em cách ngâm rau sa lách hoặc chỉ dẫn cho em một số loại thức ăn khác để em cho chúng ăn để chúng không chết như lần đầu.
    Chân thành cảm ơn các anh chị!

2. ca_dic_pro

ca_dic_pro New Member

Thích đã nhận:
    0
    đẻ ra khoảng 2ngày bạn giữ nguyên không nên cho ăn gì hết .Khi thấy bơi được (nó nổi trên mặt nước) thì bạn cho nươc xà lách ngâm nước ao ,hồ cho chúng ăn ,mổi lần cho ít thôi kẻo ô nhiểm nươc nó sẽ chết hết đấy.sau 5-6 ngày chúng sẽ to hơn môt chút ,bạn cho ăn bo bo .thế là có 1 bầy cá xiêm con khỏe .he he he he he he he