Mong các anh giúp dùm em!!!

Thảo luận trong 'Người mới học chơi bể' bắt đầu bởi vitcondeptrai, 11/6/07.

1. vitcondeptrai

vitcondeptrai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Em là người chỉ mới mua cái hồ cá về thui chưa biết chơi thủy sinh gì hết ,mà cũng là lần đầu tiên em nuôi cá. Em có mấy câu hỏi cần mấy anh giúp đỡ. Hồ 40x80
    Câu 1: Người mới chơi cây thủy sinh cần phải mua cái gì?ngoài bể kính cần mua những thứ gì khác nữa
    Câu 2:Người mới chơi nên mua loại cây gì?cá gì dễ nuôi nhất ?
    Câu 3:Em chua biết làm nền đất?phải làm nền đất như thế nào ?
    Mong các anh tha lỗi vì em hỏi nhìu wá .Nhưng thật sự em có post lên diễn đàn 1 bài viết rồi nhưng có 1 anh kia kêu wa bên cây thủy sinh này coi nhưng em coi từ trang 1---->6 mà ko hỉu zì hết.
    Cảm ơn các anh trước
    thân.:blushing:

2. ltdhong

ltdhong Người giúp việc

Thích đã nhận:
    9,234
  3. ngay ngo

ngay ngo Active Member

Thích đã nhận:
    0
    theo mình thì nền nên sài ada cho nó tiện nếu hok ngại ziền.60k=1 kí mua o apt đó.

4. vitcondeptrai

Thích đã nhận:
    0
    Cảm ơn 2 anh ltdhong và anh ngây thơ nhìu .Mí anh trả lời nhanh wá :blushing:
    Em có coi wa cách làm nền của anh hovaten rồi nhưng ko hỉu các bước này :
    - lấy viên gạch đầm nền sao cho lúc ấn ngón tay xuống ko lộ kính ra là được--->lấy viên gạch đầm nền là sao em ko hỉu ?,mình bỏ viên gạch này ở đâu mà lúc ấn ngón tay xuống ko lộ kính?
    - khoét bo viền xung quanh đáy hồ 5cm---->khoét bo viền xung wanh đáy hồ là khoét sao em ko hỉu?
    - tạo viền cát 3cm ôm lấy phần trộn hỗn hợp--->là có phải mình bỏ cát vào rồi làm 1 cái viền wanh đống cát đó rồi bỏ sỏi vo phải ko?(hix ko bít em nói zdậy có ai hỉu ko nữa)
    - tạo viền sỏi nhỏ 2cm ôm lấy mặt kính ---> cái này cung~ ko hỉu lun :(
    Em cảm on mí anh nhìu .Giúp em cho trót lun nha mí anh .Thanks:-*

Hix sao hok ai giúp được em hết zday nè ? mí anh oi giúp dum` em cái .
    Ah` cho em hỏi 2 câu nữa thui la`:
    1.Sau khi làm nền xong mình đổ nước máy trực tiếp vào hồ lun hay có khử trùng zi` ko ah. nếu khử trùng thì phải làm sao?
    2 Em nghe nói là cá cần khí O2 mà mình cho khí Co2 vào cá chít sao ạh ?

5. ngay ngo

ngay ngo Active Member

Thích đã nhận:
    0
    theo mình thì được nhưng chỉ sài nước máy để rửa lớp nền thui,chứ khi trồng cây thì phải xài nước đã dể lắng wa 2-3 ngày,còn về co2 thì chỉ để ít thui nhiều wá cũng kh tốt cho cá.theo mình thì nên xài nền ada cho nó tiện khỏi phải làm gì hết chỉ việc đổ vào là xong cái phần nền(kh phải giới thiệu gì dâu nha mình chỉ góp ý thui).chúc bạn có 1 hồ thủy sinh như ý

6. vitcondeptrai

Thích đã nhận:
    0
    hihi ban ngay tho tốt bụn wa' thanks nhi`u nhiu` nha .Để ra hoi thử cái nền ada nó seo thấy cái nền nay` cung~ hay cho người mới chơi cá đóa vì chỉ cần bỏ vào hồ rồi trồng cây bỏ nước máy vào thui la` dc òi phải hem ?^^! :D thanks nhìu nhe' :D