mong các bác chỉ bảo dùm em ..

Thảo luận trong 'Phòng - Chữa bệnh cá Đĩa' bắt đầu bởi linhtp272, 24/8/07.

1. linhtp272

linhtp272 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    356
    con hạt lựu nhà em chẳng hiểu sao dạo này bỏ ăn , người nó mỏng dính giờ chỉ còn phần mặt là nhô lên , kỳ trên kỳ dưới cụp hết ,đuôi đen ,hay đứng goc bể , em cho ăn thịt bò băm nhỏ , mấy hôm thấy nó ko ăn uống gì mà tình trạng thì như trên nen hôm nay mua thử ít sâu đỏ về cho ăn ,nó cũng ko ăn ,chỉ bơi lên bơi xuống , em liều đánh thuốc nâu mỹ và đặt sưởi lên 32 mà vẫn không khả quan hơn ,nhìn mà xót mong các bác giúp em với....
    tiện cho em hỏi ,cá cụp kỳ và đen người có phải do nấm ko ah ???

2. Bauminhon

Bauminhon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Nó bị bệnh đó dể tiêu lắm đó bạn .bạn làm cách này thử xem :lấy 1 hồ khác sục khí bỏ sưởi tăng 32 độ rồi bỏ 3v metronidazol 250mg/50l nước rồi bắt cá thả vô hồ qua ngày hôm sau thay 50% nước bỏ thêm 2v vào từ từ coi nó có hết không .nếu nặng quá rồi thì bó tay .chúc cá bạn mau lành bệnh nha.

3. archpiano

archpiano Member

Thích đã nhận:
    0
    nó bị nấm rối bạn ơi Nếu nhẹ đánh tetra và muối NHBu7ng chắc nó nặng rồi làm theo cách của anh ltdhong đi cho vào cái xô cho muối và sủi đầy đủ cho maica hay metylen nhưng pải canh chùng d8oo75i cá nhả nhớt thì phải thay 100% nước

4. typoon

typoon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    113
    cá của bạn như thế là bị bệnh đường ruột rồi...mau tìm bài thuốc mà chữa trị ...:)