mong các bác chuyên thuần bổi giúp đỡ!

Thảo luận trong 'CHIM CHÀO MÀO (Pycnonotus Jocosus)' bắt đầu bởi vuvumomo, 15/12/11.

1. vuvumomo

vuvumomo Member

Thích đã nhận:
    8
    tình hình là em mua vài con bổi về nuôi nhưng gần năm rùi mà chim vẫn ko dạn,nản quá các bác có kn nghiệm thuần bổi nhanh dạn chỉ em một chiu với.thanks các bác và mong nhận dc bí kíp hay một lần nữa thanks và mong các bác giúp đỡ.:crying:

chimbochao, Andrea_Pirlo and hungvcb like this.
  2. chim canh

chim canh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    754
    Bác muốn chim mình nhanh dạn thì hãy cheo chúng ở gần chỗ người qua lại và nhớ là cho chu ta ăn nhiều lần trong ngày, nó thích ăn món gì đút cho nó ăn món đấy nhé.

chimbochao, Andrea_Pirlo and hungvcb like this.
  3. Andrea_Pirlo

Andrea_Pirlo Member

Thích đã nhận:
    13
    để dưới thấp nhiều người qua lại cho ăn theo bữa như bác gì ở trên nói.em bảo đảm 2 tháng ok.

chimbochao and hungvcb like this.
  4. tuoihoi

tuoihoi Member

Thích đã nhận:
    12
    mình bày cho bạn nhé. Khi cho ăn thì hãy cho ăn ít thôi, đến khi nó hết thức ăn thì nó sẽ tìm người hay cho ăn. cảm giác luôn luôn đói để nhớ mặ chủ hay cho ăn. Hai ngày cho tắm táp nhé.Treo ở chỗ gần người, đem đi cội dợt thường xuyên. Chúc bạn sớm thuần những chú bổi

hungvcb and chimbochao like this.
  5. quantn

quantn Active Member

Thích đã nhận:
    39
    Don gian lam.Kiem cai long nho? dut vua tui ao,cho em no vao day di dau cung dut o tui ao nguc.bao dam ko den 1 thang chim thuan....ha ha

hungvcb and chimbochao like this.
  6. chotmechim

chotmechim Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,088
    nuôi chim bổi bạn đừng quan tâm đén nó nhiều,treo chỗ nhiều người qua lại,cho ăn đúng bữa,cứ như vậy 1 thời gian ngắn bạn sẽ thấy nó dạn lên nhiều,chúc vui