Mong các bác giúp em với!!!

Thảo luận trong 'CHÍCH CHÒE LỬA' bắt đầu bởi phannghia, 22/7/11.

1. phannghia

phannghia New Member

Thích đã nhận:
    4
    con lửa của em dang thay lông mà sao 2 cọng lông đuôi nó ra kỳ quá,có 1 đường trắng dài nằm xóe phía góc cua nó, ko bít nó có phải bị stres ko, vì do nhà e dang sửa nên chắc ko yên tĩnh cho e nó, hay là nó chưa mọc hết 2 cọng long kiếm.àh mà lúc sửa nhà thì nó ngưng ko ra lông nua jo thì thấy rụng tiếp mấy cọng.e cho an sâu to và dế, 2 ngày thì cho ăn trứng kiến.chim mới đem về nên còn nhát .
    Mới tập nuôi con dầu tiên mong các bác chỉ giáo.xin cam ơn!!!

2. Pedroledoan

Pedroledoan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    308

Theo hiện tượng bạn nói thì đúng là bị stress rồi, chim mới về ngay cả là chim thuộc cũng cần một thời gian nhất định để làm quen, việc nên làm là bạn cố gắng để chim nơi yên tĩnh nhất có thể, che áo lồng và cho ăn đầy đủ, những gì bạn đang cho ăn là quá tốt rồi nhưng nên theo dõi thường xuyên xem chim có ăn không, theo dõi phân chim để biết thể trạng để điều chỉnh cho phù hợp. Còn một điều nữa là nếu việc sửa nhà vẫn tiếp tục, bạn có thể xem khả năng gởi nhà người quen (nhưng vẫn phải chăm sóc tốt). Việc chim đang thay lông mà gặp hoàn cảnh này chắc chắn sẽ là không thuận lợi, bạn phải chờ đến mùa thay lông sang năm thôi.
    Nuôi chòe lửa cần một chút kiên nhẫn bạn ạ. Chúc bạn sẽ hài lòng với chú chim của mình. Thân chào

3. nguyenvanhaibmt

nguyenvanhaibmt Active Member

Thích đã nhận:
    27
    mình xin bổ xung thêm ban nên cho ăn cào cào ngày khoang 20>>30 con .nhưng ma chim của ban chac phai mùa sau thôi