Mong các bác góp y cho bể cá của em.

Thảo luận trong 'Hỏi đáp về hồ cá' bắt đầu bởi QuyThit, 21/4/07.

1. QuyThit

QuyThit Well-Known Member

Thích đã nhận:
    136
    Trân trọng giới thiệu bể cá mới của em
    [​IMG][/IMG]

Mong các bác nhận xét và góp ý thêm cho bể cá của em vì em là lính mới mà
    Cám ơn các bác

2. phamhoang

phamhoang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    nhìn hoành tráng quá bác ơi.....................,giá như thêm mấy chú cá nữa thì đẹp thêm nhiều lắm

3. bapnexanh

bapnexanh Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Hồ của bạn rất đẹp,mình nghỉ hồ này đã được làm từ lâu rồi chứ không phải mới được setup đâu,phải không
    bạn ? Muốn nó càng nở đẹp thêm bạn đừng mua cá lớn,mình có một kinh nghiệm buồn là đã mua 2 em
    Thiên thần,bây giờ nó lớn,chúng cắn tất cả các loại san hô,rong,mấm,làm cái hồ mình tiêu luôn.Chúc hồ của
    bạn ngày càng đẹp hơn

4. bien xanh HN

bien xanh HN Active Member

Thích đã nhận:
    2
    Xin chúc mừng Quythit có một bể rất pro.Không rõ hồ này Quythit tự setup hay mua của cửa hàng nào.Để duy trì được hồ quỳ này qua mùa hè cũng khá vất vả đó.Trong ảnh anh thấy hình như có quỳ thảm (chụp cùng hề đen đó)có phải khi đụng tay nào nó tiết ra thứ chất dính chặt vào tay không(nếu phải thì lưu ý bởi vì có một số cá khi đụng nào quỳ đó là không thoát ra được đâu).Quỳthit nên thả thêm một vài chú hề nữa cho sinh động.

5. caydua

caydua Member

Thích đã nhận:
    2
    chúc mừng anh Huy có bể cá đẹp , hôm nào em lại đón anh đi chơi nhé !

6. dinhnam

dinhnam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    19
    Mình nhìn qua là biết hồ này đã setup lâu rồi và bạn đâu phải là lính mới đâu nếu hồ này do chính bạn setup thì bạn là dân pro rồi còn gì nữa. Nhưng hồ bạn nên thêm những con tia xanh vô là đẹp đừng cho thêm nhiều cá mà có hại cho san hô của bạn đó. Vì khi thả cá nhiều thì đồng nghĩa với việc lượng chất thải tăng cao" thức ăn thừa, nước tiểu,phân cá.." điều này về lâu dài không tốt cho sự phát triển của hồ san hô của bạn.Chúc hồ của bạn bền đẹp mãi.

7. peter_parker

peter_parker Well-Known Member

Thích đã nhận:
    179
    Nhìn đẹp và hoành tráng quá! chắc tất cả những thứ trong bể của bạn đều là sinh vật sống phải không? không biết bạn cho ăn như thế nào hay cứ kệ chúng nó sống cộng sinh!

8. QuyThit

Thích đã nhận:
    136
    Tất nhiên nuôi san hô thì phải có thức ăn cho san hô rồi. Nói thật bể này từ đầu em mua của Phương Thảo.
    Nhưng sau đó họ bỏ mặc em, làm bể em suýt chết hết quỳ và cá.Sau nhiều lần mày mò em mới có thêm kinh nghiệm. Rồi update thêm 1 số loại san hô nữa. Mà đây là em nuôi bằng nước biển tươi, không như hồi xưa cửa hàng Phương Thảo họ bảo nuôi bằng nước biển nhân tạo cũng được nên san hô của em sau 1 thời gian mới chết hàng loạt.Nói chung nuôi san hô vào mùa hè này vất vả lắm. Nhưng mỗi khi nhìn ngắm chúng nở thì cảm giác sướng vô cùng.Cám ơn các bác đã góp ý rất nhiệt tình cho bể cá của em.

9. binhson84

binhson84 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    wa toàn la san hô và hải quỳ. Đẹp wa, bác kiếm thêm vài chú cá nữa bỏ vào cho sinh động nha

10. haidiep2006

haidiep2006 Active Member

Thích đã nhận:
    2
    bạn có dùng giàng lạnh trong hồ không vậy,bạn cho san hô ăn gì có thể nói rỏ được không

11. QuyThit

Thích đã nhận:
    136
    Bởi vì bể của mình là bể tràn, nên minh không làm được giàn lạnh. Còn san hô mình cho nó ăn một thứ bột dinh dưỡng, cái bột đó mình gửi mua tận viện hải dương học Nha Trang.

12. Tkhanh

Tkhanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Anh Quythit ơi, thế nước biển tươi lấy về thế nào hả anh? Em tưỏng có một loại muối biển nhân tạo có thành phần hóa học giống hoàn toàn nước biển thiên nhién. Mà hôm nọ em có qua aquagreen trên Vincom thấy họ bảo họ có bán thức ăn cho sanhô, anh thử hỏi xem, đỡ phải đặt mua ở xa :)

13. new_boys

new_boys Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Nuôi san hô và Hq mà k có dàn lạnh kể như tiêu. =.=" Cùng lắm là dc vài tháng.

14. colahappy

colahappy New Member

Thích đã nhận:
    0
    Anh Quythit ơi bể của anh đep wa',cho e hỏi chút,mấy cái rong xanh xanh a mua ở đâu lạ vậy,Ha`Nội e chưa thấy ở đâu bán cả.

15. QuyThit

Thích đã nhận:
    136
    không anh a! em dùng dạn lạnh thô sơ thôi, đó là lavie đóng đá và quạt máy. Em không đủ tiền mua dàn lạnh đó là thứ nhất, thứ nhì nữa là em bể nhà em là bể chàn nên không đủ diện tích.

16. QuyThit

Thích đã nhận:
    136
    Theo như mình dc biết thì nước biển nhân tạo chỉ nuôi đc cá nước mặn thôi. Còn san hô nuôi bằng nước biển nhân tạo cũng được nhưng không được lâu. Trước mình nuôi thử bằng nước biển nhân tạo rồi, nhưng không thành công, san hô chết gần hết nên minh phải quay sang nuôi bằng nước biển tươi.

17. QuyThit

Thích đã nhận:
    136
    hihihi! colahappy oi! Bạn nhìn nhầm rồi cái rong đấy thực là ảnh phông nền thôi, chứ bể của mình đâu có rong biển đấy.

18. caydua

caydua Member

Thích đã nhận:
    2
    anh huy oi ! thế có nuôi cá sư tử nữa kô , khi nào nuôi thì chỉ cho em cách nuôi nhé , san hô đẹp đấy