mong các bạn chia sẽ kinh nghiệm về kích thuớc hồ

Thảo luận trong 'Hỏi đáp về hồ cá' bắt đầu bởi thantung611, 19/10/07.

1. thantung611

thantung611 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    mình muốn làm hồ có kích thuớc là cao 70*rộng 50 * dài 140 vách kiếng 8 ly đáy 10 ly khoang lổ đáy hồ không biết như vậy có an toàn không có bạn nào có kinh nghiệm và có hồ tuơng tự như vậy chia sẽ cho mình tí kinh nghiệm với ,hay là làm loại kiếng 10 ly,xin cảm ơn ý kiến các bạn

2. phamtungvov

phamtungvov Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    134
    Theo mình bể của bạn nên làm 1m30cm thôi vì như vậy sẽ để vừa bóng đèn 1,2m, cao 65cm, rộng 50cm (nếu có đủ điều kiện thì nên làm 60cm, như thế nhìn bể có chiều sâu đẹp hơn), còn kính thì nên làm 1cm.

3. Cafe pt

Cafe pt Member

Thích đã nhận:
    0
    Bạn nên làm hồ 1,4mx0,6mx0,8m là đẹp đó bạn,mình làm nhiều hồ cho bạn mình lắm rồi,hồ cá biển cao mình nhìn giống đại dương hơn.Chúc bạn có 1 hồ đẹp.

4. haidiep2006

haidiep2006 Active Member

Thích đã nhận:
    2
    vậy cho hỏi chiều cao là 0,8 có bất tiện khi sắp xếp đá trong hồ không

5. phong8320

phong8320 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Cái hồ của mình cao đúng 80 cm. Công nhận là khi sếp hồ hay lau chùi thay nước cũng cực thiệt. Nhưng khi làm xong nhìn thấy thành quả của mình rồi sẽ không cảm thấy mệt nữa đâu

6. cangua

cangua Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    mình thấy nuôi cá biển thì làm hồ càng sâu càng rộng thì nhìn rất đẹp và ổn định hơn , cá và các động vật thân mền sống được lâu hơn , nếu có điều kiên thì nên làm đầu tư 1 lần , sau này không phải thay đổi hồ .
    chiều sâu 80cm thì đẹp đó , nhưng nhớ là bạn làm hồ thành cao để an toàn thì kiếng nên dày 9ít nhât là 1cm)

7. romantic

romantic Member

Thích đã nhận:
    0
    Theo mình nghĩ bạn nên làm Rộng 60 hay 70 là lý tưởng nhất(cái này cũng không chịu sức ép mấy)Còn nếu Bạn làm Cao 70 hay 80 thì nó sẽ chịu sức ép của nước đó nhe,lúc đó phải xem lại độ dày của Kiếng đó