mong các bạn giúp đỡ

Thảo luận trong 'CÁ CHỌI - CÁ ĐÁ - BETTAS' bắt đầu bởi yeucaxiem, 5/6/07.

1. yeucaxiem

yeucaxiem Member

Thích đã nhận:
    0
    Bữa trước mình mua cá chọi mà khi lựa không để ý, về nhà mới thấy nó bị cục gì lạ ở phần dưới nắp mang. Thế là mình đánh liều cắt phần cục đó đi và cho ngâm nước muối.Cho hỏi là nó có thể lành không?:confused:

2. hag

hag Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    Cá trống hay mái vậy bạn. Hôm trước mình cũng mua một con betta mái,
    không xem kỹ về nhà nó bị loét phần bụng dưới, bên dưới phần bụng trứng đó...
    mình cũng cho muối & chăm sóc kỹ nhưng nó chỉ sống được một tuần. Không biết cá bạn
    bị giống cá mình không...
    Thui ráng chăm sóc thử nha! Chúc cá bạn chóng khỏe!

3. yeucaxiem

yeucaxiem Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá của mình là cá trống, nhưng nó bị 1 cục dư ở dưới nắp mang. Không biết nó có khỏi ko??

4. nlkhanh

nlkhanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    64
    Bạn mua thêm viên thuốc Tetramicyne 500mg ,bỏ 1/2 viên vào nước ngâm cá 2 ngày cho nó tránh bị nhiễm trùng nhé.
    Có thể nó sẽ khỏi đấy.

5. Dr_Martens

Dr_Martens Well-Known Member

Thích đã nhận:
    18
    Hồi đó cá mình cũng bị "cái hột" đó :D bị ngay mắt,sau 3 ngày nó sưng to đùng lên,rùi lại tự dưng xẹp xuống..nhưng sau đó thì "tầm nhìn" bị giảm 50%...khi này nhìn mặt nó y hệt như cướp biển Caribe :D chỉ thiếu miếng vải che mắt nữa thôi :D.
    NLKHANH nói tên thuốc hay lắm,tên thuốc này có người cho mình biết cũng lâu rùi mà quên mất..tác dụng thuốc này cho cá theo những người kinh nghiệm cho biết thì rất tốt cho trường hợp nhiễm trùng..Mình thì chưa thử lần nào :D save tên thuốc lại một lần nữa vậy.

6. CaNho

CaNho Member

Thích đã nhận:
    0
    Con cá của em bị hở 1 bên mang :-( (không bít seo nữa) mấy bác có cách nào giúp em với thank mấy bác trước !!!