mong các bro wan tâm

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi inheo1992, 15/4/08.

1. inheo1992

inheo1992 Member

Thích đã nhận:
    4
    em nghe nói ở nhiềuitiệm bán la hán người bán thường hay cho loại thuốc gì để kích đầu cá la hán có bác nào bít hok chỉ cho em với em mới tập chơi la hán nên gà mong các bác giúp đỡ,thanks :blushing:

2. LE TAN LOC

LE TAN LOC Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    Không nên chơi mấy thứ thuốc đó, để tự nhiên bằng cách cho ăn thức ăn là tốt vả lại lên đầu hay không là do gene , bạn đừng nóng ruột không tốt

3. greenarowana

greenarowana Well-Known Member

Thích đã nhận:
    89
    Hãy cho cá ăn tự nhiên như tép,cá mồi bổ sung XO thêm không cần quá cầu kì có khi hư bột hư đường đó...

4. trannhan90

trannhan90 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Điều này như bạn nói là có thật nhưng mấy ai bán cá mà bán luôn thức ăn đó cho người khác bao giờ. Bạn nên cho ăn bình thường, nếu cần 1 tuần trộn thêm vitamine 1 lần cho em nó dùng cho nó sung và khỏe là quá tuyệt.

5. thanhbinh

thanhbinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    hix, cá la hán giờ giá đâu còn như lúc trước đâu mà người ta cho ăn thuốc kích đầu, với lại đâu phải thuốc tiên đâu mà cho ăn là hiệu quả liền, tùy gen nữa bạn ơi. cá khi mua về thường hay xẹp đầu là do chưa quen nguồn nước, và khung cảnh xung quanh dẫn đến tình trạng nhát, khi xung là trở lại bình thường thôi