Mong các pác giúp em!!hjx hjx

Thảo luận trong 'La hán của thành viên' bắt đầu bởi Khuyên_Mơ, 14/6/08.

1. Khuyên_Mơ

Khuyên_Mơ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    220
    Em cũng mới nuôi cá la hán được 1 tuần nay ,hiện giờ nó vẫn ăn bình thường ,nhưng bị đj j. màu trắng mà lại có dây.Mong các pác cho em 1 kinh nghiệm để chữa trị nhé!cám ơn các pác!!

2. Mc ADAM

Mc ADAM Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Ra ngay cửa hàng cá cảnh. Đâu đó trên nguyễn thông, hoặc lên Trần hưng Đạo Q5. Bao nhiêu mình ko nhớ rõ Đ/c. 888 thì phải. mua ngay bịch thuốc chữa sán. Hoặc thuốc chữa bệnh nhớt trắng. Ko nhanh là em La ah1n của bạn "lên đường đấy". Nhớ bắt cá ra hồ nhỏ hơn, vệ sinh sạch sẽ hồ cũ đi. Chúc bạn thành công.!

3. Khuyên_Mơ

Thích đã nhận:
    220
    Cám ơn pác nhé!nhưng em đang ở khu vực tại hà nội,pác co bít ở đâu ko chỉ dùm em với,!!!

4. King-fish

King-fish Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cá bạnn chắc bị tuột nhớt ý, rất đơn giản thui, bạn thay 50% nước mới, bỏ vào một bát muối hột, cắm sưởi để 32 độ nhá.

5. boy_nhietdoi

boy_nhietdoi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    31
    làm như bạn king fish cũng có king nghiệm lắm đó!!!e này bị sình bụng rôi!!ra nhà thuốc tây mua thuốc nào có tên là metazolize đó!!!về dánh vào 5 viên cho hồ 100 lít!!cấm sưỡi khoảng 32 độ là ổn thôi!!!nếu cá đi ra phân như vậy là bị nhẹ đó bạn ah!!

6. Khuyên_Mơ

Thích đã nhận:
    220
    Cám ơn các pác giup đỡ em !!em sẽ làm ngay ,khi nào khỏi thì nó sẽ ị phân màu đen hả các pác!!:-S

7. King-fish

King-fish Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    sạc...ạc... nghe nói sợi trắng tưởng tuột nhớt, hóa ra ý bạn nói là phân trắng...hì...hi... vậy bạn mua thuốc Metrodinazol bỏ thêm vào nhá, tỷ lệ như của Bác Boy ý` nhá!!!