Mong các sư huynh tư vấn giúp việc mở tiệm???.

Thảo luận trong 'Chuyện khác - Chúc mừng - Thư giãn' bắt đầu bởi nganhaco, 17/3/07.

1. nganhaco

nganhaco Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Dear Anh/Chị,

Mình muốn mở tiệm nuôi và bán cá la hán ở Quận 12, TP.HCM. Mong các sư huynh có kinh nghiệm tư vấn giúp đệ các vấn đề có liên quan để đạt hiệu quả và tiết kiệm nhất..?...
    Xin đa tạ trước..!

2. mr.po

mr.po Member

Thích đã nhận:
    0
    Bác muốn mở trước tiên phải tham quan học hỏi những nơi kinh doanh họ đang làm, tìm những đó nhờ tư vấn cách thiết kế một mô hình lý tưởng và tiết kiệm điện nước.
    Thứ 2 là phải tìm đầu vào và xem đầu ra khả thi ko, phải ước chừng chi phí như thế nào.
    Thứ 3 tính chi phí sơ sơ ước chừng là bao nhiêu, có lời được không.
    Thứ 4 hãy tìm hiểu kỹ những cái mình hỏi có nên không? Không lẽ ngồi không chờ tư vấn rồi kinh doanh sao.

3. GQK

GQK New Member

Thích đã nhận:
    0
    Bạn có thể đề nghị kết hợp với ABV để cùng hợp tác trong việc này, không biết có được không nhỉ.
    Giống như cửa hàng của anh ML ấy...

4. The most nooper

The most nooper Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    Mình cũng o Q.12 nè bạn ơi! Không biết bạn định mở tiệm ở đường nào vậy? Có gì mình sẽ ủng hộ bạn, cố lên nha, chúc may mắn.

5. cobe

cobe Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình ỡ Hóc Môn nè :D mỡ đi rùi tui sang lại cho ông bạn hàng lô cá tốt giống gôd giá mềm hihihi :D

6. spirit

spirit Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    cái wan trọng là bác fải tìm nguồn cung cấp cá đàng hoàng đúng giống trc đã vì buôn bán cá la hán fải chữ tín hàng đầu bác ơi
    nhiều khi bác là nạn nhân của ai đó khi lấy cá bột khách hàng đến mua họ lại nghĩ bác lừa đảo thế mới oan cho bác đó
    chúc bác sớm mở tiệm như ý nha
    mình cũng ở gò vấp nếu đc sẽ wa ủng hộ bác he:D