Mong chỉ cách cho cu gáy nhanh nổi?

Thảo luận trong 'CHIM CU GÁY (Streptopelia)' bắt đầu bởi tranvantaipq, 25/9/12.

1. tranvantaipq

tranvantaipq Member

Thích đã nhận:
    5
    chỉ mình cách thúc cu gáy mau lên lửa với. cu moi thay long xong ít gáy có cách nào thúc nhanh ko chỉ mình với

2. PHIOMON

PHIOMON Thích cu gáy

Thích đã nhận:
    13,304
    bác có nghe câu trắng da dài tóc...em nghỉ cứ trùm kín kín để chổ yên khỏi cần gáy nhiều...nắng sớm...bổ sung các món đậu kê mè dầu cá vitamin v.v cu thay lông mau và khi xong lông lấy lại phong độ nhanh.

3. hungvcb

hungvcb Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,284
    các cụ có nhiêu đó mà không biết, muốn nhanh nổi là ta thả cu vào hồ nước nó nổi lên là nhanh nổi, đùa cụ tí cho vui vì dđ buồn quá, cái gì cũng phải từ từ thì cu nó mới nhừ, cụ cứ làm theo cách cụ phiomon đi, hạ thổ, tắm nắng đầy đủ thì nó nổi và gáy cù cú cu ngu, cù cú cu ngu, cù cú cu ngu ( cái thứ 3 đó ) he he

4. minhxiro

minhxiro Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,753
    ý bác hungvbc giống ý em cách của bác mà chưa nổi thì mình cột cho nó thêm cái phao bác nhỉ.đùa tý cho vui nhà vui cửa bác ơi.em mới chơi chim cu thôi ,nhưng theo em thì nay củng cuối mùa rồi ,tẩm bổ cho em nó để mùa sau chơi cho chắc.chờ ty có mỏi con mắt nhưng mà vui,hồi hộp thế mới nói cái ngu thứ 3 đấy bác.

NHAT DUY TH, PHIOMON and hungvcb like this.
  5. tronggiap

tronggiap Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4,146
    Em nuôi mấy con bổi 3 năm rồi chưa nổi, hôm rồi ngồi uống trà với mấy Cụ than chim lâu nổi, các cụ nói thích nổi thì các cụ chỉ cho chỉ mất khoảng 3 ngày là "Nổi", buộc đá vào cũng không chìm? Hehehehe, chủ topic muốn vậy không em nhắn số điện thoại cho mà liên lạc.

NHAT DUY TH thích bài này.
  6. traidatnghe

traidatnghe Cu gáy ABV Sài Gòn

Thích đã nhận:
    2,152
    cho em nó thêm chị cu mái thì cũng nhanh nổi thôi chứ toàn đực không chả bít tranh nhau cái gì cả

NHAT DUY TH thích bài này.
  7. Puluong_TH

Puluong_TH Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,447
    Thực ra là thế này!
    - Nhanh nổi hay không là bản lĩnh cua từng chú chim thôi bác ạ.
    - Lòng đam mê của bác đối với cu cò thế nào.
    Theo tôi chim nhanh thuần người( gần gũi, thân thiên với người) là chú chim nhanh nổi.
    Ngoài ra còn chế độ chăm sóc tắm nắng, hạ thổ, hợp lý thì chim sẽ nhanh thuần, nhanh nổi
    Còn nữa! Chim Bánh tẻ( là chim không già cũng không phải non )sẽ nhânh nổi hơn chim già..
    Nuôi thêm em mái chân dài cũnglà biện pháp rất hiệu quả trong việc chim nhanh nổi.
    Tôi khoái nhất chim bản lĩnh + bài bản,nhanh nổi. Chim nhanh nổi không hẳn là chim không bền.Chim bền hay không là do cấp mình, chân ngực....v.vv..Còn do chế độ nuôi dưỡng tập dượt, kể cả đem mồi đi bẫy phải đúng cách phải chừng mực thì chim mới bền.
    Nuôi chim Cu để luyện tính người mà các bác.

Last edited: 2/10/12
    hoayeu, cucunghia, camnampvt and 6 others like this.