Mong chỉ giúp mua cá La Hán

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi dung.nd, 18/7/07.

1. dung.nd

dung.nd Well-Known Member

Thích đã nhận:
    22
    Mình đã chuẩn bị xong cái hồ (80x40x50) và đang chuẩn bị mua cá La Hán. Mình đã đọc khá nhiều các bài viết kinh nghiệm nuôi cá trên mạng và dự định mua vài con về nuôi thử nhưng chỉ thử nuôi cá bột thôi (c 1/2 ngón tay). Đến tiệm thì thấy cá bột giá từ 60k đến 250k/ 1 con tuỳ loại: KKC, KC-PLT, NHKC, KKF. Mong ai có kinh nghiệm chỉ giùm, mình mới nuôi nên mua loại gì nuôi thì phù hợp và giá cả như vậy có đúng không vậy. Cám ơn nhiều

2. KOF

KOF Member

Thích đã nhận:
    0
    Bạn nên mua kim cương, cá bột chỉ có 50k tỉ lệ lên đầu rất cao mà lại đẹp nữa, nhưng phải lựa chỗ có uy tín mà mua đó nhe.

3. cadn

cadn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    159
    ở ĐN bạn ở chổ nào thế, bạn nên tham khảo giá, loại, trước khi quyết định mua

mới chơi bạn nên chọn KCPLT, KKC, NHKC...riêng KKF thì khoan hẳn nuôi vì nó cần kinh nghiệm chọn cá kẻo lầm đấy :D

Last edited by a moderator: 18/7/07
  4. hongthuat

hongthuat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Còn tùy với túi tiền à,nếu chơi thì nên chọn Dòng KC xanh,hay là King KF,KC Xanh có tỉ lệ lên đầu cũng cao,hiện nay người chơi KC xanh cũng nhiều vì giá thành rẻ,ko như King KF giá đắt tỉ lệ lên đầu ko cao,Tốt nhất nên chọn KC xanh bác à!!!!

5. pe'lahan'

pe'lahan' Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    theo mình mới chơi thì nuôi nữ hoàng kim cương là ok nhất,tỉ lệ lên đầu khá cao,dễ nuôi,mai mốt bán lại cũng lời :D

6. dung.nd

dung.nd Well-Known Member

Thích đã nhận:
    22
    thank you mọi người nghe. sau này nếu thành công sẽ Post mọi người xem chơi

7. acquytts

acquytts Active Member

Thích đã nhận:
    0
    theo mình thấy .Người mới chơi hầu hết đều ưa thích màu đỏ với U to.Nhưng đôi khi kinh nghiệm chọn lựa lại kém.cách giải pháp tốt nhất là bạn nên chọn giộng KC ỏ KC.P.L.T bởi vì tỉ lệ lên U và màu của 2 giống này đạt tới 15>20% ,nghĩa là tỉ lẹ gen di trueyn từ bố mẹ sang con là cao so với các giống khác.

8. acquytts

acquytts Active Member

Thích đã nhận:
    0
    theo mình hầu hết người mới chơi đều thích màu đỏ tươi và U của cá.Nhưng mà kinh nghiệm của họ ko được tốt lém.giải pháp tốt nhất là nên chọn giống KC or KC.P.L.T vì 2 giống này khi bố mẹ của nó đẻ ra thì tỉ lệ gen duy truyền của nó rất cao tù 15>20%.tùy theo bố mẹ của nó có U to hay ko .nếu U to thì chắc chắn là con sinh ra cũng bắt chước rùi.Bởi vậy điều quan trọng nhất là phải chọn chỗ bán cá có uy tín.Như tôi nè mới mua con 300k b,nó = 2 ngón tay bé tí à mà U chớm kinh khủng màu dẹp châu sáng đẹp trai kinh.tiếc là mình ko bít chụp hình đẻ pót lên này Mong các bác chỉ dùm nha . Thanks you truoc'
    [-( :Khôn 3 năm,dại 1 giờ
    :devil: Bây giờ dại trước khỏi chờ 3 năm ....kakakak^_^

9. sowhatvn

sowhatvn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    tìm chỗ uy tín, mua con cá bột xịn nhất. Mua cá dỏm nuôi chán lắm, cá la hán mạnh nuôi cẩn thận chả sao đâu. Chứ mua con dỏm nuôi kô đẹp đẽ gì mà bỏ thì tội. Cá la hán sống lâu lắm đó

10. giacboling

giacboling Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    Bạn đến Nghĩa Tín 419 PCT xem cá, mình thấy chỗ đó uy tín lắm đó, có nhiều loại cá bột và cá nhỏ để bạn lựa chọn