mong dc chỉ bảo tận tình và có 1 vài lời khuyên

Thảo luận trong 'Hỏỉ đáp - kinh nghiệm' bắt đầu bởi con_rua, 7/12/07.

1. con_rua

con_rua Member

Thích đã nhận:
    0
    em mới mua đc 2 pé chim bồi 1 pé chòe lửa và 1 pé than non.em đã tham khảo nhiếu bài viết trong diễn đàn.pé chòe lửa thi em làm theo mấy bac mới mua về thì treo cao nơi yên tĩnh phủ kín cho dạn.kết quả phát triển khá tốt chú chim cua em đã dạn hơn ko sợ bay loạn xạ nữa cầm sâu voi dế có thể chay ra ăn mà ko ngần ngại nên em thank các bac nhiều.nhưng hình như vẫn chưa ăn cám vậy em phải làm thế nào mà có vẻ dạn rồi thì em muốn cho nó hót thì phải làm sao cần làm thế nào nữa.
    còn chú than non thì mới bắt nên vẫn treo cao phủ kín thấy bảo ăn cám rồi nhưng em thay hình như chỉ ăn sâu với dế.với con non thì em cũng chỉ biết làm như trên nếu ko dạn thì ko biết phải lam the nào mong các bác cho ý kiến du` ít hay nhiều
    cuối cùng em xin cảm ơn cac bác ~X( ~X( ~X( ~X(

2. nguyenvinhhien

nguyenvinhhien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    12
    Theo tôi thì con than( non) của bạn nên cho ăn châu chấu voi thì may ra mới hay được ,vì bây mua dược con than non là cả một sự vô lý.Hay là bạn đã bị hàng chim nó bịp rùi.

3. con_rua

con_rua Member

Thích đã nhận:
    0
    con của tui ko hẳn là non mấy vi bay nhảy long cánh đày đủ tui gọi là non vì thấy nó chua thay lông

4. con_rua

con_rua Member

Thích đã nhận:
    0
    con của tui ko hẳn là non vì lông cánh bay nhảy đầy đủ rùi mỗi tôi chua thay lông nên tui goi là non vậy có đúng ko

5. con_rua

con_rua Member

Thích đã nhận:
    0
    con cua em ko hẳn la non vì lông cánh đầy đủ rồi nhưng chưa thay lông thôi ai co ý kiến ji` giup em thì chỉ dùm nhé

6. duongtm

duongtm Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    319
    Non thì phải mép vàng chứ bạn, còn lông cánh đầy đủ mà chưa thay lông máu thì gọi là chim chuyền hay chim đuổi, đúng không anh em :) :) :)