Mong được giúp đỡ

Thảo luận trong 'Gà nòi - Gà chọi' bắt đầu bởi Nguyễn Saleh, 28/11/12.

1. Nguyễn Saleh

Nguyễn Saleh Member

Thích đã nhận:
    9
    Hiện em có nuôi vài chú gà tre nhưng có 1 chú đang yên đang lành bỗng dưng buồn buồn, đứng rúc đầu, rồi miệng thì chảy đầy nước bọt, có mùi hôi. Sau 2 ngày thì bỗng gà bị ói ra máu >>>> Die luôn . Vậy các sư kê cho em hỏi gà của em bị bệnh gì ạ
    Thêm 1 con gà úa của em hiện giờ bị ké mỏ, và bị lở họng, em vỗ hen, tắm rửa sạch sẽ nhưng ko có bớt, mỗi lần gà lắc đầu là nước bọt chảy dính đầy mặt, có mùi hôi vô cùng. Vậy giờ em phải chữa bằng cách nào
    Cho em hỏi thêm 1 vấn đề nữa
    Nhiều người nói vô mồi bằng lươn, thịt bò thì gà có Pin đầy đủ nhưng nhà em thì chuyên kinh doanh rắn nên cho em hỏi nếu em vô mồi bằng rắn hổ mang thì có tốt ko ( vì hay có rắn hổ mang ngộp chết )

hai ga, darz_king and tà thiết like this.
  2. mangxa_ke

mangxa_ke Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6,080
    gà bạn bị dịch tả cấp rùi lúc trước mình cũng bị thế con gà rút và chết rất lẹ và bị ói máu luôn rùi giãy chết.....theo mình bạn nên cách li những con còn lai chổ khác khu bị bệnh thì xử lý vôi và thuốc sát trùng đi.....rắn hổ mà luột chin chín băm ra cho gà ăn nó lên con gà thấy ham lắm ngta còn kiếm ko ra bạn có cho gà ăn là quá ngon rùi hehehhee

darz_king and tà thiết like this.
  3. Nguyễn Saleh

Nguyễn Saleh Member

Thích đã nhận:
    9
    anh cho em hỏi về con gà úa em có nói ở đầu topic, giờ em phải trị nó như thế nào ạ

4. tà thiết

tà thiết Well-Known Member

Thích đã nhận:
    353
    gà bị ké mỏ, cái này khó bớt lắm, con gà cứ vậy mà từ từ teo lại, nhẹ như tờ giấy, rồi bắt đầu ko ăn được, rồi cứ đứng mà sặc, miệng hôi vô cùng, a cứ thử ra thú y nhờ ngta tư vấn và mua thuốc, hinh như là Am-mo-xi-lin, chữa trị xem thế nào, mật ong cũng tốt( nếu bị lỡ đi kèm), còn nếu thấy con gà ko đỡ nữa, thì phải làm liều, banh miệng nó ra, dùng cái gì mà nhỏ, mũi có thể cạo được ( mình dùng cái đồ ráy tai ), rồi cạo, có khi phải đút vô tận cuống họng, thực quản, mà cạo, cục ké sẽ bung ra nếu nó già ( bóp cục ké xem nó chạy lên chạy xuống là nó già ). Kinh nghiệm của mình, ko biết giúp gì cho a ko.

catphien thích bài này.
  5. Nguyễn Saleh

Nguyễn Saleh Member

Thích đã nhận:
    9
    Thanks ânh đã góp ý, mình sẽ làm thử xem tiến triển gì ko, chứ thật sự thấy bị vậy nãn lắm, tự nhiên chết con gà 14X là bùn, giờ tới con 6X bệnh

6. jackie

jackie Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,318
    anh ra thú y hỏi mua chai linco specti về chích nếu gà miệng và mũi có nước hôi,hay lắc đầu

7. mangxa_ke

mangxa_ke Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6,080
    đọc hiện tượng con gà úa chưa có hiểu hết ý ké mỏ là ở vị trí nào....còn hiện tượng lở bên trong họng là do con gà đang bị nhiệt cơ thể cao quá mà phát sinh nó như mình vậy trong ng nóng quá hay nổi đẹn nếu vậy bạn rửa rạch miệng nó lấy bột của viên tetra ngoài thuốc tây rất vào chổ đó vài lần là khỏi cho con gà uống thêm vitamine c để giải nhiệt từ từ hồi phục àh

nhulai and tà thiết like this.
  8. hai ga

hai ga Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4,441
    nếu là ké ngoài bác lấy ống tiêm hút tí mật ong rùi chích vào chổ ké chỉ cần vài lần là ké nó tan thôi bác.còn rắn hổ mà cho gà ăn thì gà mình đá khỏi cần đâm chỉ cần mổ trúng gà đối phương là nọc rắn làm nó chết liền ............hehehe

cugayy thích bài này.