mong được ý kiến của anh chị

Thảo luận trong 'Người mới học chơi bể' bắt đầu bởi rei, 27/7/07.

1. rei

rei Member

Thích đã nhận:
    0
    em mới tập tễnnh bắt chước nên không hiểu gì nhiều!em muốn có một cái hồ chiều dài 1.5m nhưng không biết ngang va cao bao nhiêu thì cân đối bề dày của kính thì 8mm có ổn không ạh mong các anh chị góp chút ý kiến cho em em cảm ơn nhiều

2. rei

rei Member

Thích đã nhận:
    0
    thắc mắc về hồ kính mong anh chị chỉ giùm

em muốn có một cái hồ dài 1.5 nhưng ngang và cao thì không biết sao cho cân đối hồ lớn vậy thì kính dày 8mm đối với thành và 10mm dối với đáy thì có ổn không?mong được ý kiến của anh chị cảm ơn nhiều

3. Blue_Dolphin

Blue_Dolphin Khách trọ nhân gian

Thích đã nhận:
    7,984
    @rei: mới chơi mà bạn làm hồ 1.5m thì mình e là sẽ đầu tư rất lớn, thiếu kinh nghiệm xử lý sẽ gây thiệt hại tài chính và...bỏ cuộc. Theo mình bạn nên đầu tư nhẹ cho 1 hồ chừng 70x40x40, kính 8ly là vừa, sau khi có nhiều KN thực tế thì muốn to, dài thế nào cũng được....
    Chúc vui!

4. rei

rei Member

Thích đã nhận:
    0
    cảm ơn ý kiến của anh thật ra hồ đó em nuôi la hán nhưng ngoài tiệm không có mẫu nên không biếy ngang và cao thế nào cho c6n đối còn hồ thủy sinh của em thì 40:30:20 ban đầu thì nước hơi đục nhưng giờ thì ổn rùi

5. kenshin14488

kenshin14488 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    80
    Mình cũng mới tập chơi như bạn, hồ mình là 60x30x40, lần đầu bị mua nhầm sỏi trắng, nc đục ngầu, thay bằng sỏi nhỏ, giờ ổn rùi, mình nghĩ la 2nếu làm 1 hồ bự như bạn thì lúc bị những tình huống (của mình là ví dụ) thì hơi phê đấy! :D Chúc bạn thành công!

6. haviphong

haviphong Member

Thích đã nhận:
    1
    hồ 150x60x80 dùng để nuôi cá rồng thì coi như tạm ổn