Mong giúp đỡ

Thảo luận trong 'CO2' bắt đầu bởi ngotronghieu, 26/3/07.

1. ngotronghieu

ngotronghieu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    Em ở Phú Nhuận, em có 1 bình Co2 2Kg, mấy anh làm ơn cho em xin địa chỉ nạp khí, và giá tiền mỗi lần nạp... Cám ơn nhiều:laughing: :laughing:

2. Thủy Tinh

Thủy Tinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    19

Vấn đề bạn hỏi. bạn đã PM trực tiếp cho mình để hỏi rồi và vào ngày 20/3/07 mình đã pm lại cho bạn rất cặn kẽ đ/c, giá, cách thức đặt vấn đề làm sao để cửa hàng họ nạp đúng cho mình . Nếu chưa đọc thì bạn nên mở hộp thư đọc lại nhé!!!
    Thân!!

3. zQ.

zQ. Well-Known Member

Thích đã nhận:
    10
    Oạch, Thủy Tinh có thể pót lên đây luôn dc hem ? Tạo 1 topic về nạp CO2,các vấn đề về giá tiền và địa điểm cho những ng` kô biết luôn,VD như mình :D

4. Thủy Tinh

Thủy Tinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    19

Mình cũng không biết nhiều địa điểm bơm CO2 đâu!! Ngotronghieu PM hỏi trực tiếp và mình thấy chỗ đó gần Phú Nhuận thì mình chỉ thôi ! Hơn nữa Thủy tinh cũng rất hạn chế đưa Đ/c cửa hàng nào đó và giá các sản phẩm lên chủ đề vì tránh bị hiểu nhầm là quảng cáo giùm!?!
    ZQ thông cảm nhé !!

5. truongthinh

truongthinh Thăng trầm

Thích đã nhận:
    32,779
    Thường thì các cơ sở tư nhân kinh doanh dụng cụ - thiết bị PCCC đều nhận nạp bình CO2 , nhớ đừng vào CA-PCCC nhé !
    Ở Phú nhuận thì có một điểm gần coopmart Nguyễn Kiệm , cùng lề và chỉ cách vài chục mét !
    Môt điểm nữa : lại cũng gần siêu thị Hà Nội ( đường Phan Đăng Lưu ) lại cũng cùng lề và cũng cách vài chục mét !:D

6. zQ.

zQ. Well-Known Member

Thích đã nhận:
    10
    Ai cho em 1 chỗ gần gần ở Gò Vấp hay Q12,Hóc Môn (càng tốt) kô ? Dưới em có mấy chỗ,nhưng vào nạp nó bảo kô đảm bảo an toàn nên kô nạp

7. kientai

kientai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    132
    có bác nào bít mấy chổ ở Q6 hay 5 10 11 chỉ cho em với? thanks nhiều

8. jeambone

jeambone Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4,760
    Quận 11 thì bạn qua cửa hàng APT đi Địa chỉ"Nhà số 9, đường số 4, khu cư xá Bình Thới, P.8, Q.11

9. hathaibinh

hathaibinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    hôm rồi theo địa chỉ ở góc nguyễn đình chiểu-nguyễn bỉnh khiêm ( PCCC thăng long) xách bình ra bơm, thì ở đấy bảo không bơm vì lý do sợ nổ bình vì cổ ra có 9 ly, trong khi ở chỗ khác vẫn bơm ( APT, nguyễn kiệm..) hỏi có bán bình nới không? không có, các bạn kiểm tra thử xem, chứ không mất công vô ích.

10. kaboom

kaboom Well-Known Member

Thích đã nhận:
    24
    khì khì... tội nghiệp anh hathaibinh... chổ PCCC này rất khó chịu... ban đầu Kaboom em cũng thường bơm ở đó (có wen biết) nhưng giờ thì ớn rồi... hic...
    Nhưng họ nói cũng có lý... thường các bình CO2 dùng trong hồ thủy sinh là bình cũ được tân trang lại... trong quá trình tân trang có xữ dụng giấy nhám chà vỏ bình để sơn lại... làm vỏ bình mỏng đi nhìu... do đó khi mua mọi người nên chú ý chọn bình nào cổ bình càng dày càng tốt...
    Ngoài ra khi đi nạp.... K em lun kiu họ nạp ít hơn sức chứa của bình... chẳng hạn bình 2kg thì em chỉ bơm 1.5kg, bình 1.5kg thì chỉ bơm 1kg... khì khì...

11. heman1825

heman1825 Member

Thích đã nhận:
    0
    đường ng cư trinh có tiệm nạp đó ,ngay tiệm vũ nhìn wa bên đường xéo về phía tay phải chút có tiệm bán dụng cụ pccc nhỏ xíu nó nhận nạp luôn hình như là 30 k thì phải

12. Bat from hell

Bat from hell Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    anh Kaboom nói hoàn toàn chính xác,hôm đó Dơi làm mặt rất là nai(mà nai thật:eek: ...) và được chỉ dẫn tận tình,ông chủ tiệm nói có 1 loại bình cỡ cổ nhỏ so với van chính,thế là 1 số nơi bèn tiện răng cái van cho vừa với cái bình,kết quả là chỉ còn 1 lớp đồng mỏng ko an toàn,va chạm hay ngã bình cũng có thể bứt cái van như chơi..gặp case nì ông í sẽ ko bơm đâu & yêu cầu thay van.Mình vì có chuyện cần nhờ & muốn vô 1 điểm có chuyên môn PCCC cho an toàn(nó đã xì 1 lần rùi,xì nữa là con Dơi cái nó cấm ko cho chơi luôn..:crying: ..)nên ông chủ nói zì Dơi cũng..."ôi...thế ạ...em gặp bác thật may wá...lần sau em lại phiền bác ạ..:devil: .."nên ông chủ rất vui vẻ,nhưng Dơi mất hết 20 phút nghe ổng nói chứ ko ít hơn đâu...Đại khái chúng ta có thể rành trồng cây,nuôi cá...nhưng cái vụ bình CO2 thì ổng dứt khoát là chiên da,cấm í kiến í cò :angry: ...đúng là chỗ nì rất khó chịu,sorry vì đã đưa địa chỉ nó lên:( ....Có ông chủ tiệm PCCC nào chơi thủy sinh ko trời..:crying: ...?!)

13. trantankhoa

trantankhoa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    Ở đường Điện Biên Phủ gần tới ngã 4 CMT8 bên tay phải có 1 tiệm.

Khu 3/2 gần Coopmart có nhiều tiệm

Mọi người cứ mang ra những chỗ đó, những tiệm này đã bơm rất nhiều và có kinh nghiệm.

Về vấn đề tiện cổ thì lúc phong trào chơi TS chưa phát triển ở SG còn những van chính (van gió) loại của liên xô hoặc bằng inox thì chỉnh rất êm tai, sau này nhu cầu nhiều quá nên họ xài loại van (ko biết nước nào) giá khoảng 70k :D Và từ đó cũng nảy sinh vấn đề tiện ren cổ để bắt vào cho vừa.Mình ko biết chỗ các bạn tiện thế nào chứ chỗ mỏng nhất (trên đầu) của bình nhà mình là gần 5mm. Nên nhớ rằng đây là tiện ren côn, nghĩa là nó giống như hình chóp cụt vậy,phần trên cùng mỏng nhất (chính là phần các bạn thấy)

Mà theo mình thì hiện giờ đều tiện như nhau hết rồi vì cùng size mà, quan trọng là mọi người chở về cẩn thận đừng để cấn hay rớt gãy thôi. Lúc đó thì bomb rớt giữa đường à =)) ,bà con hết hồn :-$ Mà có chơi thì mọi người làm ơn sơn màu gì "dễ thương" 1 tí như xanh biển lợt hay trắng bạc, đừng có "cá tính" mà sơn màu đen, trên đường đem đi xạc, người đi đường rất "hoang mang", liếc tới liếc lui B)

@Kaboom: mấy bình đó tối đa toàn 2.5kg ko à,Kaboom cứ thoải mái mà bơm tới 2kg. 1kg mà bạn sơ ý va chạm chỗ van thì cũng mệt chứ chẳng chơi =))

Chúc mọi người chơi TS vui vẻ và an toàn :rolleyes: