Mong Mấy Anh Chỉ Giúp Em...

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm về chim chào mào' bắt đầu bởi chichchelua, 30/5/13.

1. chichchelua

chichchelua Active Member

Thích đã nhận:
    1
    Tình hình là thằng bạn nó vừa bẫy đc 1 chú chào mào nó cho em, vậy cho em hỏi cách chăm sóc nó như thế nào, chế độ ăn + tắm như thế nào là hợp lý. Em nó cũng hơi dạn người rồi, nó hót suốt ngày nhưng k nhìu giọng . Và có nên trùm áo lồng lại k. Mong mấy anh chỉ giúp em. Thank mấy anh thật nhìu.

2. Ngoc to

Ngoc to Active Member

Thích đã nhận:
    47
    Dễ thôi mà, cm mới bẩy là chim bổi.bạn cứ cho e nó ăn tất cả các loại hoa quả mà cm ưa thích.hoa qủa,chuối, xoài, cà chua,táo tàu,dưa hấu,cam,cái quan trọ là,tập cho e nó ăn,cà rốt hấp mềm.các loại hoa qủa cho ăn luân phiên.mỗi ngày 1,loại hoa qủa,miếng nhỏ thôi,đủ ăn trong 1,buổi thôi kg nên cho ăn qúa nhiều hoa qủa trong ngà.để cho chim ăn cám.cho ăn mồi tươi các loại côn trùng cào cào ,dế mối bay,ít trứng kiến,thỉnh thoảng cho ăn sâu.có thể cho ăn thêm thịt bò thịt heo nạc,nhúng tái.
    Vào khoảng 8h9h cho chim tắm.tắm xong phơi nắng khoảng 30phút cho chim vào treo nơi thoáng mát,thời tiết nắng nóng 1;2 ngày tắm 1lần.trời mát 2,3Ng,lần.
    Còn có nên trùm áo lồng hay kg,thì tùy mức độ chim dạn người hay nhát,& cũng dựa vào đó mà đyều chỉnh mức độ trùm ít hay nhiều.chim dạn ng rồi thì kg cần trùm nữa.nhưn tối đến trùm áo lồng lại cho chim yên tịnh ngủ ngon.chúc bạn sớm có 1 e cm chơi tôt.

chichchelua thích bài này.
  3. phamhuusang

phamhuusang Active Member

Thích đã nhận:
    6
    google thẳng tiếng bác ơi...........................................................50 kí tự nè

4. ntdungkh

ntdungkh Member

Thích đã nhận:
    2
    Hàng cho bạn chim đó là trống hay mái sao thấy hồi hộp quá hiiiiiii thấy bạn viết
    Trên diễn đàn mình thấy hơi nghi.!!!!!!!!!!!!!!

5. xuanvan_fc

xuanvan_fc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    60
    k có ngườj chja sẻ thj ong tổ thằng google cũng bo tay.