Mong mọi người giúp đỡ mấy pé chim pé bỏng

Thảo luận trong 'Hỏỉ đáp - kinh nghiệm' bắt đầu bởi SoRan, 22/12/12.

1. SoRan

SoRan New Member

Thích đã nhận:
    0
    Chủ mấy pé chim tội nghịp này bỏ rơi và quăng mấy pé. Mình thấy mấy pé chim nhỏ pé mỏnh manh quá nên sợ nếu quăng ra thiên nhiên khắc khiệt sẽ không thể sống nổi. Mình xin mấy pé về nuôi nấng... nhưng lại ko biết chăm sóc như thế nào cho đúng cách và không biết nên cho mấy pé ăn gì, uống gì... Mong mọi người chỉ giáo cho một ít kinh nghiệm... Mình chân thành cám ơn :x

P/s: àh... cho mình hỏi, mấy pé này là giống chim gì ạ :blushing:... đây là lần đầu tiên mình nuôi nấng mấy pé chim :blushing:

2. fish_xinh

fish_xinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    108
    đây là chim yến phụng.. bạn vào mục chim thuần dưỡng... sẽ có một bài chi tiết của tiền bối GC về loại này...chúc bạn chăm sóc các bé khỏe mạnh

3. sefar

sefar Well-Known Member

Thích đã nhận:
    43
    tức thật nuôi chim mà thế đấy,ko nuôi nữa thì kiếm ai đó mà cho ,lại quăng đi
    sao trên đời lại có những người như thế nhỉ,thích thì bỏ tiền mua,chán lại quăng đi,ko có 1 chút ji gọi là trách nhiệm
    chúc bạn nuôi chim tốt,bạn vào mục chim yến phụng mà xem,loại này cũng dễ nuôi

4. locphan

locphan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    88
    Hồ Chí Minh, nhưng hometown thì ở Cái bè Tiền Gian
    mấy e này nuôi dể lắm bạn bạn ra tiệm mua kê về cho nó ăn với lúa trộn vô thêm! chúc bạn chăm sóc tốt các be!